SEN BU APR WOOTE NA BÉSUB ÑAXTU

Làngug pólitig gu APR (Alliance Pour la République) woote na bésub ñaxtu keroog àllarba 2i fani awril 2025. Muy woote bu ñu def ginnaaw...

UBBITEG KOPPEY LIGGÉEY AK JÀPPALANTE YI

Elimaanu jëwriñ yi, Usmaan Sonko, ma nga woon Kumpentum, fa diiwaanu Tàmbaakundaa. Ci àjjumay tay jii, 21i fani màrs 2025, la fa dem. Li...

LI GËN A FÉS CI XIBAARI BÉS BI (20/3/2025)

COOWAL AMNISTI BI Coppiteg amnisti bi dépitey Pastef yi namm a wotelu ca Ngomblaan ga moo lëmbe réew mi jamono yii. Bu ñii waxee jëm...

JËWRIÑ ABDURAHMAAN SAAR AK JËWRIÑ SÉEX DIBAA DALAL NAÑ AY NDAWI FMI

FMI yabalati na ay ndawam fi Senegal ngir ñu waxtaan ci mbirum koom-koom ak koppari réew mi. Jëwriñu Koom-koom gi, Naal wi ak Koppe...

LI GËN A FÉS CI XIBAARI BÉS BI (18/3/2025)

COOWAL MUURAAY YI CI LEKOOL BI Coowal muuraay yi ci lekool bi dekkiwaat na. Démb ci altine ji, njiiti lekool bii di Collège Saint Grabriel...

MAGU WAXOON NAA KO

JIKKO JU RAFET MOOY TABAX AM RÉEW

Wolof nee na, rafet kanam, rafet jikko a ko...
01:33:07

“Héritages” dalal na Bubakar Bóris Jóob

"Héritages ak Awa" ngi dalal Bubakar Bóris Jóob, ngir...

Malaanum Lëndëm : Bóris Jóob, na woon, fa woon

Ñeenteelu yoon a ngi nii Bubakar Bóris Jóob di...

GÀCCE NGAALAAMA, MBUGAAR !

Senegaal amati na ndam ci 3eelu fan ci weeru...

KUJJE GEEK WOTEB 2022 BI: BËGG NAA LA, BËGGUMA LA, LOOLU JARUL COOW

Ci bésub 23 sàŋwiye ci atum 2022 bii di...

FÀTTALIKU DÉMB

SEEX

Seex Mooy góor Moo di as gor Mbokk ya ko wor Ñooy mbokk...

FÀTTALIKU OMAR BOLONDEŊ JÓOB… 2/2

(ÑAAREELU XAAJ) Bi ñu nee Senegaal moom na boppam tamit,...

2002, ATUM SUUXU JOOLAA BI

Bërki-démb 26 sàttumbar ci atum 2020, "Bateau le Joolaa"...

FAIDHERBE, SAAY-SAAY BI NUY SARGAL

Bi Siidiya Ndàtte Yàlla génnee àddina ak léegi, am...

JÉERI JOOR NDEELAAK TUBAAB BI

Jéeri Joor Ndeela Faal mu ngi gane àdduna ci...

DÉMB AK TEY

WIDEWO YI

WAXLEEN SEEN XALAAT

BOO BAÑEE ÑAAW…

Bu nu la waxee nga àggale kàddu gii, looy...

Njiitu Réew

Dangaa jiitoom Dañu la jiital Sa jubb cunduŋ xanaa taxul Moo ndax...

YAA GORE !

Yàgg, yàgg, dëgg ay daan Dëgg lottoon na Senegaal Usmaan Sonkoo...

Ndigalu Maam Ya

Afrig nee Waaw góor, waaw kumba Ayca leen ca waar wa Bu...

SÀCCIIN WI JËM CI TÀNN YI DËGMAL TE FEEÑALEES KO

Sëñ Abdu Xaadr Kebe mooy biral fii xalaatam ñeel...

TÀGGATOO

NJÀNGAT CI TÉERE YI

XËT YI LEEN DÀQAL

GERTE : SONACOS DAJALE NA 22. 000IY TON FA NJURBEL

Bi kàmpaañu njaayum gerte gi tàmbalee ba nëgëni sii, banqaasu SONACOS bi nekk Njurbel...

NDAJEM JËWRIÑI AFRIG YI ÑEEL NDOX MI

Doon nañu amal ci altiney barki-démb ji, 6eelu ndaje mu mag mu ndisoog AMCOW...

CAN MAROG 2025

Puluf nañu kippuy CAN 2025 bees dëgmal te mu war a ame fa Marog....

SÀNDIKAA YI FIPPU NAÑU

Sàndikaa yu bari door nañu ay ñaxtu ci ayu-bés bii. Muy ñi féete ci...

SOGEPA MI NGI CI YOONU NANGU KËRI NGUUR GI

Lu ëpp juróom-fukki njaboot la SOGEPA nar a génne ciy kër yoy, moomeelu Nguur...

USMAAN SONKO XAATIM NA DÉGGOOB JÀMM AK BENN PÀCCU MFDC

Elimaanu jëwriñ yi, Usmaan Sonko, ak benn pàccu MFDC xaatim nañu ab déggoob jàmm...

PAAB CAW TÀNN NA AY GAYNDEEM

Tàggatkatu Senegaal bu bees bi, Paab Caw, biral na ay ndawam keroog ca alxames...

NJËLBEENI NDOGALI DONALD TRUMP

Démb lees doon amal palug Donald Trump niki ñeen-fukk ak juróom-ñaareelu (47eelu) Njiitu Réewum...

JÀNGUNEB UGB : NDONGO LI ÑU FEKK MU DEE CA NÉEGAM

Naqar ak uw tiis la ndongoy jànguneb Gastõ Berse fanaane démb. Seen benn moroom...

LI GËN A FÉS CI XIBAARI BÉS BI (04/3/2025)

ÑAXTUB VACATAIRES YI REVUS (Regroupement des Enseignants Vacataires du Sénégal, di kurélug jàngalekat yi ñu...

LI GËN A FÉS CI XIBAARI BÉS BI (28/1/2025)

NGOMBLAAN GI Coppite am na ci doxalinu Ngomblaan gi. Dog nañu ndàmpaay yi ñu daan...

LI GËN A FÉS CI XIBAARI BÉS BI (18/2/2025)

GAALUG MBËJ GIY TËMB : LËNT-LËNTI KARPOWERSHIP Gaalug mbëj giy tëmb ci géejug Senegaal gi,...

LI GËN A FÉS CI XIBAARI BÉS BI (11/3/2025)

NDONGO YI ÑU DÀQ FA SIGICOOR Fa Sigicoor, am na ñetti xale yu ñu dàq...

TUKKIB ELIMAANU JËWRIÑ YI FA MURITANI

 Démb, ci dibéer ji 12 fani sãwiyee la elimaanu jëwriñ yi, Usmaan Sonko, dem...

LI GËN A FÉS CI XIBAARI BÉS BI (4/2/2025)

SÉMBUW JOTALE DËKKI KOW YI AK NDOX MU SELL Nguur gi seqi na ñaareelu jéego...

LI GËN A FËS CI XIBAARI BÉS BI (25/2/2025)

NJIITU RÉEW MI DALAL NA OLUSEGUM OBASANJO Njiitu réew mi, Basiiru Jomaay Jaxaar Fay, dalal...

MBËKK MI : JÀPP NAÑU MEERU JONWAAR BI

Laasana Saar, meeru Jonwaar, ak yeneen juróom-benni nit ñu ngi ci loxoy Yoon jamono...

NDAJEM JËWRIÑ YI (5/3/2025)

Démb ci àllarba ji, 5 màrs 2025, amal nañu ndajem jëwriñ mees di faral...

NDOG MU METTI CI OTORUT “ILAA TUUBAA”

Ndog mu metti moo am démb ci talaata ji, ci boori 6i waxtu yu...

LI GËN A FÉS CI XIBAARI BÉS BI (19/2/2025)

SOROJU SANGOMAAR BI Bilaŋub sàngomaar bu atum 2024 mi génn na. Waa Woodside ñoo ko...

HIMBAA : WAYUW JUDDU, WAYUW RUU

Xeet wii di Himbaa, fa Namibi, bis bi ñuy màggal ak a fàttaliku seen...

LI GËN A FÉS CI XIBAARI BÉS BI (14/1/2025)

MURITANI CÀKKUTEEFI DOOMI SENEGAAL YI CI CÀMM GI Ilimaanu jëwriñ yi daje naak saa-senegaal yiy...

YEESALUG NGOMBLAAN GI : EL MAALIG SUMB NA LIGGÉEY BI

Démb ci guddi, tele TFM dawal na laaj-tontu bi Njiitul Ngomblaan gi, El Maalig...

LI GËN A FËS CI XIBAARI BÉS BI (26/2/2025)

NDAJEM NJIITI RÉEWI AFRIG YA WOON Ay kilifa yu nekkoon i Njiiti Réew fi kembaarug...

LI GËN A FÉS CI XIBAARI BÉS BI (18/3/2025)

COOWAL MUURAAY YI CI LEKOOL BI Coowal muuraay yi ci lekool bi dekkiwaat na. Démb...

LI GËN A FÉS CI XIBAARI BÉS BI (22/1/2025)

USMAAN SONKO : DUGG NAÑU CI JAMONO JOJ, BAALE JEEX NA Elimaanu jëwriñ yi, Usmaan Sonko,...

LI GËN A FÉS CI XIBAARI BÉS BI (12/2/2025)

CAABALUG ËTTUB CETTANTAL BI : CÀMM GI DINA JANOOK TASKATI XIBAAR YI ËLLËG Ëttub cettantal gi...

XIBAARI TÀGGAT-YARAM

KUPPEG ÀDDINA 2026  Ci weeru màrs wii, Senegaal dina ci amal ñaari mats ñeel...