LI GËN A FÉS CI XIBAARI BÉS BI (23/1/2025)

MURIG MBALAANU KIIRAAYU FARBA NGOM Ayu-bés bii ñu génn la Ngomblaan gi dooroon liggéey bi ba jotoon a taxawal ag ndiisoo. Suba, ci àjjuma ji,...

NDAJEM JËWRIÑ YI : ÑEENTI JIITUWAAYI NJIITU RÉEW MI

Ci àllarbay démb ji, 22i fani sãwiyee 2025, lees doon amal ñeentelu ndajem jëwriñ yi ci at mu bees mii. Njiitu réew mi, Basiiru...

CDEPS MI NGI SÀKKU CI NJIITU RÉEW MI MU « YEESAL WAXTAAN WI AK SAABALKAT YI »

Conseil des diffuseurs et éditeurs de presse du Sénégal (CDEPS) dafa doon amal, tay ci àllarba ji, ndajem saabal ñeel tolluwaayu saabalukaay yi ci...

LI GËN A FÉS CI XIBAARI BÉS BI (22/1/2025)

USMAAN SONKO : DUGG NAÑU CI JAMONO JOJ, BAALE JEEX NA Elimaanu jëwriñ yi, Usmaan Sonko, biral na gis-gisam ci xeex gi ñuy xeex nger fi...

NJËLBEENI NDOGALI DONALD TRUMP

Démb lees doon amal palug Donald Trump niki ñeen-fukk ak juróom-ñaareelu (47eelu) Njiitu Réewum Amerig. Moom nag, dafa toog rekk tàmbalee xaatim ay dekkare...

MAGU WAXOON NAA KO

JIKKO JU RAFET MOOY TABAX AM RÉEW

Wolof nee na, rafet kanam, rafet jikko a ko...
01:33:07

“Héritages” dalal na Bubakar Bóris Jóob

"Héritages ak Awa" ngi dalal Bubakar Bóris Jóob, ngir...

Malaanum Lëndëm : Bóris Jóob, na woon, fa woon

Ñeenteelu yoon a ngi nii Bubakar Bóris Jóob di...

GÀCCE NGAALAAMA, MBUGAAR !

Senegaal amati na ndam ci 3eelu fan ci weeru...

KUJJE GEEK WOTEB 2022 BI: BËGG NAA LA, BËGGUMA LA, LOOLU JARUL COOW

Ci bésub 23 sàŋwiye ci atum 2022 bii di...

FÀTTALIKU DÉMB

SEEX

Seex Mooy góor Moo di as gor Mbokk ya ko wor Ñooy mbokk...

FÀTTALIKU OMAR BOLONDEŊ JÓOB… 2/2

(ÑAAREELU XAAJ) Bi ñu nee Senegaal moom na boppam tamit,...

2002, ATUM SUUXU JOOLAA BI

Bërki-démb 26 sàttumbar ci atum 2020, "Bateau le Joolaa"...

FAIDHERBE, SAAY-SAAY BI NUY SARGAL

Bi Siidiya Ndàtte Yàlla génnee àddina ak léegi, am...

JÉERI JOOR NDEELAAK TUBAAB BI

Jéeri Joor Ndeela Faal mu ngi gane àdduna ci...

DÉMB AK TEY

WIDEWO YI

WAXLEEN SEEN XALAAT

BOO BAÑEE ÑAAW…

Bu nu la waxee nga àggale kàddu gii, looy...

Njiitu Réew

Dangaa jiitoom Dañu la jiital Sa jubb cunduŋ xanaa taxul Moo ndax...

YAA GORE !

Yàgg, yàgg, dëgg ay daan Dëgg lottoon na Senegaal Usmaan Sonkoo...

Ndigalu Maam Ya

Afrig nee Waaw góor, waaw kumba Ayca leen ca waar wa Bu...

SÀCCIIN WI JËM CI TÀNN YI DËGMAL TE FEEÑALEES KO

Sëñ Abdu Xaadr Kebe mooy biral fii xalaatam ñeel...

TÀGGATOO

NJÀNGAT CI TÉERE YI

XËT YI LEEN DÀQAL

LAMIN KAMARA, GONEG WURUS GI

Mamadu Lamin Kamara, jàppleen tur wi. Xareñte, dëgëraay, njaxlaf ak dégg-daaj la gaynde gu...

FUTBAL AK BASKETU SENEGAAL : YAAKAAR AK YÀKKI

Bi Alseri dumaa Senegaal benn ci dara ci finaalu joŋanteb réewi Afrig yi (CAN)...

GENN GAAL, ÑAARI JULLI

Ku makiyaasu mbaa ñu makiyaas la, boo ñaqee ñaaw

MÀNDELAA WAR NAA AM NAQAR FA MU TËDD !

Lan moo dal sunu mbokki réewum Afrig-bëj-Saalum ? Su ma nee ‘’mbokk’’, nit ñu ñuul...

WOTEY 2024 LIY JOT, JOT NA

Lu moy at kepp a des ci wotey 2024 yi. Lawax yi tàmbali nañu...

AJI SAAR SÀKKU NA ÀTTEB DABU

Alxames 1 fan ci weeru suwe la àttekat bi biraloon daan yim gàll Usmaan...

SËRIÑ SEEKA BARI DOOLE CI LÀNGU PÓLITIG GI !

Ni waa Senegaal gëmee Yàlla te fonk diine, umpul kenn ci àddina si. Nde, askanuw...

KORONAAWIRIS : MBETE GAYNDE GU TËX !

Ndey Koddu Faal   Fii ci Senegaal, limu ñi Covid-19 bi daaneel romb na téeméer. Moonte bi...

XIBAARI TÀGGAT-YARAM (ALXAMES 4 ME 2023)

RËBËJOO BA CA PSG Gannaaw tukki bi Messi amaloon ca Araabi Sawdid, njiiti Paris Saint-Germain...

FÀTTALIKU OMAR BOLONDEŋ JÓOB…

https://www.youtube.com/watch?v=3sR_E7UeuMc Ci àllarba tey jii, 11eelu fan ci weeru Mee 2022 la Senegaal di fàttaliku...

LEAGUE DES CHAMPIONS : MANCHESTER CITY WULLI NA REAL MADRID

Démb ci àllarba ji lees doon amal ñaareelu joŋante démi-finaal diggante Manchester City ak...

“Ngalla bunu jaawale ECO ak… ECO!'”

Fan yii, coowal ECO baa ngi mel ni tànnbéeru dëmm, rëb ba nga ne...

F24, ÀND XEEX 3EELU MOOME

Njiitu réew mi, Maki Sàll, amati na soxla. Nde, kurél gu bees juddu na...

SENEGAAL AMATI NA NDAM !

Gàcca-ngaalaama sunu xëllóob yi (gaynde yu ndaw yi) ! Taaw daal, ndeke bu xàllee,...

NDAM LU SAFUL XOROM, SAFUL SUUKAR…?

10Dibéer yemook ñaar-fukki fan ak ñeent si weeru Féewaryee, la waa réew mi doon...

Rafayel Njaay taalifkat la woon…

Ndeem dëgg la ni àjjana, ngir mbindeef yi daa yokk yëf yu baax ci...

KIGALI

KIGALI Kigali, soo fay doxantu Sa xol day sedd doo gis loo  ñaxtu Nga naw ci saa...

LI GËN A FËS CI XIBAARI BÉS BI (12/6/2023)

MBIRIM ÑETTEELU MOOME GI  Paap Sàmba Mbuub xelal na Maki Sàll Paap Sàmba Mbuub, kilifa la...

SÉEX ALIYU NDAW : “LI MA JËLE CI MALAANUM LËNDËM…”

Ab téeree ngi nii boo xam ne, bii, boo koy jàng doo bëgg mu gaaw...

XËCC BU DAŊEE DAGG !

Nimbir yiy doxe diggante nguur geek kujje gi bi Màkki Sáll toogee ci jal...

FESPACO

FESPACO (festival panafricain du cinéma et de la télévision de Ouagadougou) bokk na ci...

7 MÀRS WALLA 8 MÀRS ? BEY CI SA WEWU TÀNK…

Juróom-ñetteelu fan ci weeru màrs la xel yépp di dem ci jigéen ñi, ndax...

DAANUB USMAAN SONKO AK NDEY XADI NJAAY : ÑU BAREE NGIY ÑAAWLU

Tey, ci alxames ji 1eelu fan ci weeru suwe la àttekat bi biral daan...

BATAAXAL BU JËM CI MAAM SEŊOOR

Maam, Fan yee weesu, sama xel dafa ne yarr ci yaw. Ba nga demee ba...

TABASKI 2023 : XUTBA SËRIÑ BAABAKAR SI MU DABBAAX (NJOOL-FUUTA)

Ci alxamesu démb ji la ñu ëpp ci saa-senegaal yi tabaski. Ku ne tabaski,...

Li gën a fés ci xibaari bés bi (Gaawu 4 fewaryee 2023)

NJÀNG AK NJÀNGALE  Ab toogaanu-ñaxtu la ñenn ci jàngalekat yi ñuy woowe "contractuels" amaloon démb....

MBOOTAAYU XEET YI YEDD NA NGUURUG SENEGAAL

Kurélug mbootaayu xeet yi ñeel àq ak yelleefi doom-aadama, àdduna ci xew-xew yi amoon...

CHAN 2023

Chan 2023 bi door na keroog àjjuma 13i fan ci saŋwiye 2023. Wile yoon...

QATAAR 2022 Talaata 22 nowàmbar 2022

Talaatay démb jee nekkoon ñetteelu bésu kuppeg àddina siy ame Qataar. Ñaari ponkal waroon...

NÉEWAAYU LIMUB ÑI WOTE CI JOŊANTE YII : LAN MOO KO WARAL ?

Dibéer 31i fan ci weeru Sulet nekkoon bés bi ñu doon amal wotey palum...

KEN NDÓOY « ÑÀKK NA BAKKANAM »

Bindal sargal ku génn àddina, damay koy def. Waaye de, lu ma diis la,...

WOTEY 31 SULET YI, Péncoo walla paacoo, askan waay tànn

Fukki fan rekk a ci des fii ak dibéer 31eelu fan ci sulet. Keroog...

Ëllëgu gaynde yi ca tugal

Naples noppeegul ngir bàyyi Kalidu Kulibali mu dem. Moo ngi ci tànki yokkal ko...

Gaasu Senegaal bi : lu tax tugal di ko xemmem?

Daan ya réewi tugal ya tegoon ci kow Riisi ñoo tàmbalee di dalaat seen kow. Nde, daan yooyee sabab tey jaf-jafe yu metti yi ñuy jànkonteel ci wàllum koom-koom. Daanaka lépp a yokku rawatina dund gi ak...

7 MÀRS WALLA 8 MÀRS ? BEY CI SA WEWU TÀNK…

Juróom-ñetteelu fan ci weeru màrs la xel yépp di dem ci jigéen ñi, ndax...