BUBAKAR BÓRIS JÓOB : AG GUY CI PÉNCUM LADAB

Jukkees na ab laaj-tontu ci yéenekaay Le Soleil, limu 16582eel bu Gaawu 13 ak Dibéer 14 Sàttumbar 2025.  Waxtaan la wow, sunu naataangoo bii...

TUKKIB ELIMAANU JËWRIÑ YI FA EMIRAAT ARAAB YA AK ITAALI

Elimaanu jëwriñ yi, Sëñ Usmaan Sonko, moo nga woon tay fa réewum Itaali, ginnaaw bi mu jeexalee, démb ci àjjuma ji, tukki bu mu...

MBOOTAAYU XEET YI WOTE NA “DECLARATION DE NEW YORK” BI

Ngomblaanu Mbootaayu Xeet yi nangu na lees duppee "Déclaration de New York" bi nga xam ne, dafay sàrtal nekkug ñaari réew yii di Palestin...

NDAJEM JËWRIÑ YI : NJIITU RÉEW MI ÀDDU NA CI LÀKKI RÉEW MI

Njiitu Réew mi, Sëñ Basiiru Jomaay Jaxaar FAY, jiite na, ci alarbay démb ji, 10eelu fanu sàttumbar 2025, ndajem jëwriñ mees baaxoo di amal...

SENEGAAL XAATIM NA DÉGGOOB 300I MILIYOŊI DOLAAR NGIR YEESAL MBAY MI

Jëwriñu Mbay mi, Dund bu matale bi ak Càmm gi, Sëñ Mabuuba Jaañ, xaatim ab déggoo bu tollu ci ñetti téeméeri (300i) miliyoŋi dolaar...

MAGU WAXOON NAA KO

JIKKO JU RAFET MOOY TABAX AM RÉEW

Wolof nee na, rafet kanam, rafet jikko a ko...
01:33:07

“Héritages” dalal na Bubakar Bóris Jóob

"Héritages ak Awa" ngi dalal Bubakar Bóris Jóob, ngir...

Malaanum Lëndëm : Bóris Jóob, na woon, fa woon

Ñeenteelu yoon a ngi nii Bubakar Bóris Jóob di...

GÀCCE NGAALAAMA, MBUGAAR !

Senegaal amati na ndam ci 3eelu fan ci weeru...

KUJJE GEEK WOTEB 2022 BI: BËGG NAA LA, BËGGUMA LA, LOOLU JARUL COOW

Ci bésub 23 sàŋwiye ci atum 2022 bii di...

FÀTTALIKU DÉMB

SEEX

Seex Mooy góor Moo di as gor Mbokk ya ko wor Ñooy mbokk...

FÀTTALIKU OMAR BOLONDEŊ JÓOB… 2/2

(ÑAAREELU XAAJ) Bi ñu nee Senegaal moom na boppam tamit,...

2002, ATUM SUUXU JOOLAA BI

Bërki-démb 26 sàttumbar ci atum 2020, "Bateau le Joolaa"...

FAIDHERBE, SAAY-SAAY BI NUY SARGAL

Bi Siidiya Ndàtte Yàlla génnee àddina ak léegi, am...

JÉERI JOOR NDEELAAK TUBAAB BI

Jéeri Joor Ndeela Faal mu ngi gane àdduna ci...

DÉMB AK TEY

WIDEWO YI

WAXLEEN SEEN XALAAT

BOO BAÑEE ÑAAW…

Bu nu la waxee nga àggale kàddu gii, looy...

Njiitu Réew

Dangaa jiitoom Dañu la jiital Sa jubb cunduŋ xanaa taxul Moo ndax...

YAA GORE !

Yàgg, yàgg, dëgg ay daan Dëgg lottoon na Senegaal Usmaan Sonkoo...

Ndigalu Maam Ya

Afrig nee Waaw góor, waaw kumba Ayca leen ca waar wa Bu...

SÀCCIIN WI JËM CI TÀNN YI DËGMAL TE FEEÑALEES KO

Sëñ Abdu Xaadr Kebe mooy biral fii xalaatam ñeel...

TÀGGATOO

NJÀNGAT CI TÉERE YI

XËT YI LEEN DÀQAL

JÀPP NAÑU NDEELA MAAJOOR JUUF

Coowal Ndeela Maajoor Juuf moo lëmbe tey réew mi. Mollah Morgun mooy siiwal ci...

SÉMBUB SOROJ BU GRANDE-TORTUE Senegaal dina taxan 20 000i miliyaar ci diirub 30i at  

Bu liggéeyub soroj bi tàmbalee, Senegaal dina taxan, ci diirub 30i at, 20 000i...

WATTU LÀKKI RÉEW MI 1/3

Ànd jubal mbind mi ! Ñaareelu yëngug jubbanti mbindin mi Yaxub kubbite  Tey jii, boroom...

Limub gaynde yiy dem ca kub bu àddina si : Saajo Maane mooy kiy dem

Aliw Siise siiwal na limub gaynde yi war a teewal réewum Senegaal ca kub...

LI GËN A FÉS CI XIBAARI BÉS BI Altine 17 oktoobar 2022

PÓLITIG Way-politig yi jublooti nañ ci wotey 2024 yi. Bu dee làngug Nguur gi, Njiitu...

LAAJ-TONTU : SAADA KAN BÓRIS JÓOB (II)

Waxtaan wii, ab tekki la ñeel jotaayu laajt-tontu bu Saada Kan di amal ci...

NDAX MAKI SÀLL WAR NAA LAAJ ÑETTEELU MOOMEEL ?

Lu waay xamadi xamadi xam ne Maki Sàll mooy Njiitu-réew mi. Waaw, ne askan...

XIBAARI TÀGGAT-YARAM (3/12/2023)

COOWAL CAN LI Afrig moom, dafa mel ni ndeyam liggéeyul. Saa bu CAN bi jubsee,...

MARCEL MENDY NELAW NA (NDEY KODDU FAAL)

Taalifkat nga woon bu daan yatt xalimaam di bind ci xew-xewi réew mi. Misaal...

SOXNA JAAGA MU BÀLLAAGO DËDDU NA

Dee du jaas. Fu ko kenn dul xaar la malaakam dee mi naan jaas,...

CAN KODDIWAAR 2024

Ëllëg ci gaawu gi la joŋantey CAN biy door. Ren, Koddiwaar moo dalal xëccoo...

UE MI NGI GËTËN MAKI SÀLL

UE (Union Européenne) waxatinaak Maki Sàll. Ginnaaw bi mu njëkkee ñaawlu ajug wote yi,...

LI GËN A FËS CI XIBAARI BÉS BI (14/7/2023)

MBËKK MI : 6I NÉEW YU BEES YU FEEÑ FA NDAR Ñeenti bés ci tey,...

LI GËN A FÉS CI XIBAARI BÉS BI (13/2/2024)

ETAASINI A NGI YEDD NGUURU SENEGAAL Àmbaasad Etaasini mi ngi yeddati Nguurug Maki Sàll gi....

GAYNDEE NJAAY ! MBARA-WÀCC ! CAN 2022 : SENEGAAL JËL NA RAW-GÀDDU GI

Dibéer, 6eelu fan ci féewaryee 2022, 21i waxtu ci guddi tegal nañu. Lépp a...

WOTEY 2024 YI : LËNT-LËNTI BAAYALE GI

Ginnaaw bi ndajem ndeyu àtte mi noppee ci caytu gi njëkk ñeel way-sàkku lawax...

FUTBAL : LIGUE DES CHAMPIONS, EUROPA LEAGUE AK CONFERENCE LEAGUE

Barki-démb, démb ak tey lañ doon amal joŋantey kaar-dë-finaal Ligue des champions yi, Europa...

LI GËN A FÉS CI XIBAARI BÉS BI (18/7/2023)

Coowal dogub 87 bu Ndeyu àtte réew mi Démb ci altine ji lees woolu woon...

LI GËN A FÉS CI XIBAARI BÉS BI (10/01/2024)

LU BEES ÑEEL COOWAL KËR YËRMAANDE Béréb boobu doon yore ay xale te Ndeela...

MALIN BJÖRK (U.E) : « BËGG NANU GISE AK BASIIRU JOMAAY FAY »

Ndaw yi Bennoog Tugal gi yabal (Mission de l'Union Européenne) ngir ñu saytu wotey...

SET-SETAL NGIR WAAJAL NAWET BI

Démb, gaawu 1eelu fanu suwe 2024, moo doon bés bees jàppaloon set-setalu réew mi....

Me MUSAA SAAR MËNUL GIS ANIBAAL JIIM

Jamono jii, mbokki Muhammet Sàmba mees duppee Anibaal Jiim yaa ngi ci njàqare ju...

LI GËN A FÉS CI XIBAARI BÉS BI (04/10/2023)

LU BEES ÑEEL GÉNNÉEG USMAAN SONKO CI WAYNDAREW WOTE YI Ay fan ginnaaw bees jébbalee...

LI GËN A FÉS CI XIBAARI BÉS BI GAAWU 15 OKTOOBAR 2022

PÓLITIG Ni ñu ko junjee woon ginnaaw palum depite yi, kujje gi taxawal na kurél...

KAN LA NJIITU RÉEW MI NAR A DIISOOL ?

Nees leen ko xibaaree woon, diisoo la Njiitu réew mi Maki Sàll wooteeti ngir...

LI GËN A FËS CI XIBAARI BÉS BI (TALAATA 11 AWRIL 2023)

NGOMBLAAN GI : DEPITE YU YEWWI ASKAN WI BAÑ NAÑU NGANTALUG COOBARE GU WAA...

KÀDDUY AADAMA JEŋ

Tofo ci Antonio Gutieres, « Sekerteer Seneraalu » Mbootaayu xeet yi, di ko xelal ci lépp...

Tukkib Njiitu Réewum Farãs li ci kembarug Afrig

Tukki ñeenti fan la Emanuyel Makarõ, Njiitu réewum Farãs li tàmbali alxemes 2 màrs...

DOGATI NAÑ SIÑAALU WALFADJRI !

Bees sukkandikoo ci Seex Ñas, doomu Siidi Lamin Ñas mi jiite Walfadjri, Nguur gi...

NDAJEM NDEYU ÀTTE MI NEENAL NA DEKKARE NJIITU RÉEW MI !

Ndajem Ndeyu àtte mi àtte na ! Juróom-ñaari kàngaami àttekat yi neenal nañ dekkare bi...

SÉMBUB ÀTTE BIY DÀQ WOTE YI : AJANDI NAÑ JOTAAY BI

Njiitul Ngomblaan gi dàqandi na jotaay bi, ginnaaw bi dépitey Yewwi Askan Wi ak...

LI GËN A FÉS CI XIBAARI BÉS BI (11/8/2023)

CEDEAO DAJEETI NAÑU CEDEAO, kurél gi ëmb réewi Afrig sowu-jant yi amal nam ndaje, démb...

CEDEAO AK ËTTUB ÀTTE BU MAG BI GÀNTAL NAÑ SONKO

Ëttu àtte bu CEDEAO gàntal na Usmaan Sonko, jox dëgg Càmmug Senegaal. tey la...

TUUMAY LUUBAL ÑEEL YAAY FAATU JAAÑ

Yaay Faatu Jaañ la yéenekaayu Yoor-Yoor xëyee tey ci xëtam bu njëkk, mbaali jokkoo...

BÓOMUG ALEŊ KALI: G7 BU CEES DOOR NA XEEX BI

Barkaatu-démb ci talaata ji lañu bóom jangalekat bii di Aleŋ Kali. Ci anam yu...

XIBAARI TÀGGAT-YARAM (6/7/2023)

AFROBASKET-JIGÉEN, RUWÀNDAA 2023 Gannaaw tànn gu njëkk ga, Mustafaa Gay, seggaat na ekib bi, tànn...

MAKI SÀLL, NAY RAFET !

Ci guuta gu réy la Senegaal génn, ginnaaw bees amalee wotey 24 màrs yi...

LI GËN A FÉS CI XIBAARI BÉS BI (1/2/2024)

WAAJTAAYU KÀMPAAÑI WOTEY 2024 YI Ay fan yu néew ñoo des ngir kàmpaañ bi tàmbali....