TUKKIB NJIITU RÉEW MI FA ESPAAÑ

Démb, ci dibéer ji, la Njiitu réew mi, Basiiru Jomaay Jaxaar Fay, bawoo ci réew mi, jubali fa Tugal. Moom nag, du guléet muy...

XIBAARI TÀGGAT-YARAM

FUTBAL Racine Club de Lens xamle na ni Nàmpalis Mendi dana jóge ca ekib ba gannaaw bam fa defee ñaari at (2023-2025). Ci diir bim...

NGOMBLAAN GI YEESAL NA SÀRTU-BIIRAM

Dépite yi jàllale nañu « loi organique no10/2025 ». Muy àtte bob, dafa ñëw ngir andi ay coppite ci sàrtu-biiru Ngomblaan gi. Démb ci àjjuma ji, 27...

USMAAN SONKO “ BÉG” NA CI TUKKEEM BI MU AMAL FA SIIN

Elimaanu jëwriñ yi, Usmaan Sonko, fésal na mbégteem ci tukki bi mu tukki fa réewum Siin. Pekeŋ la ko waxee, di gëblag réew ma....

LI GËN A FÉS CI XIBAARI BÉS BI (26/6/2025)

TUKKIB NJIITU RÉEW MI FA ESPAAÑ Bu yàggul dara la Njiitu réew mi, Basiiru Jomaay Jaxaar Fay, jóge fa ndajem CEDEAO ma. Balaa yàgg, dina...

MAGU WAXOON NAA KO

JIKKO JU RAFET MOOY TABAX AM RÉEW

Wolof nee na, rafet kanam, rafet jikko a ko...
01:33:07

“Héritages” dalal na Bubakar Bóris Jóob

"Héritages ak Awa" ngi dalal Bubakar Bóris Jóob, ngir...

Malaanum Lëndëm : Bóris Jóob, na woon, fa woon

Ñeenteelu yoon a ngi nii Bubakar Bóris Jóob di...

GÀCCE NGAALAAMA, MBUGAAR !

Senegaal amati na ndam ci 3eelu fan ci weeru...

KUJJE GEEK WOTEB 2022 BI: BËGG NAA LA, BËGGUMA LA, LOOLU JARUL COOW

Ci bésub 23 sàŋwiye ci atum 2022 bii di...

FÀTTALIKU DÉMB

SEEX

Seex Mooy góor Moo di as gor Mbokk ya ko wor Ñooy mbokk...

FÀTTALIKU OMAR BOLONDEŊ JÓOB… 2/2

(ÑAAREELU XAAJ) Bi ñu nee Senegaal moom na boppam tamit,...

2002, ATUM SUUXU JOOLAA BI

Bërki-démb 26 sàttumbar ci atum 2020, "Bateau le Joolaa"...

FAIDHERBE, SAAY-SAAY BI NUY SARGAL

Bi Siidiya Ndàtte Yàlla génnee àddina ak léegi, am...

JÉERI JOOR NDEELAAK TUBAAB BI

Jéeri Joor Ndeela Faal mu ngi gane àdduna ci...

DÉMB AK TEY

WIDEWO YI

WAXLEEN SEEN XALAAT

BOO BAÑEE ÑAAW…

Bu nu la waxee nga àggale kàddu gii, looy...

Njiitu Réew

Dangaa jiitoom Dañu la jiital Sa jubb cunduŋ xanaa taxul Moo ndax...

YAA GORE !

Yàgg, yàgg, dëgg ay daan Dëgg lottoon na Senegaal Usmaan Sonkoo...

Ndigalu Maam Ya

Afrig nee Waaw góor, waaw kumba Ayca leen ca waar wa Bu...

SÀCCIIN WI JËM CI TÀNN YI DËGMAL TE FEEÑALEES KO

Sëñ Abdu Xaadr Kebe mooy biral fii xalaatam ñeel...

TÀGGATOO

NJÀNGAT CI TÉERE YI

XËT YI LEEN DÀQAL

MBËKK MI : GAALUG 280I NIT TEERI NA GÀDDAAY

Ag gaal gu yeboon i mbëkk-kat moo teeri Gàddaay. Nee ñu am ñaar ñu...

MAKI SÀLL GANEJI NAY DËKK AK I GOXI RÉEW MI : SAFIYETU BÉEY

Kafrin, Fatig ak Kawlax am nañu gan fan yii weesu, gannaaw bi njiitu réew...

WOMEN FIRST TV Tele jigéen ñi, ngir jigéen ñi

WOMAN FIRST TV tele la bu ay jigéen sos jagleel  ko it jigéen ñi....

MAKI SÀLL : “…BU BOOBAA, (…) ÑÉPP ÑOOY ÑÀKK…”

Njiitu réew mi, Maki Sàll, fasul yéene dellu ginnaaw. Ñaari bakkan rotagum nañ ci...

AKSIDAŊ BU METTI CA MBÀMBILOOR

Aksidaŋ yaa ngi wéy di rey nit ñi ci kow tali bi. Bërki-démb, ci...

YOKKUTEG DUND GI “…dañuy ragal ne 2023 mooy gën a metti.”

Njiitu réew mi, Maki Sàll, woote woon na ndajem waxtaan ñeel dund gi. Altine,...

FIARA 2024

Fiara (Foire internationale de l’agriculture et des ressources animales) bu 2024 bee ngi ñuy...

GAALU JOOLAA, FÀTTE XAJU FI

Jéyya gënul réy suuxug gaalu Joola ga. Te, njaaxum du ko weesu. 20i at...

JOXEB LIJAASA BU 48eelu LËLU CESTI (NDEY KODDU FAAL)

Alxemes jii nu génn la CESTI doon jox seen lijaasa 4i taskati xibaar yu...

KUY DUND DI XASAW, BOO DEEWEE DU MAT A WAX

 Toftaleg IDH gu 2022 génn na ci alxames ji. PNUD a ko génne. PNUD...

NJIITU RÉEW MI FA TUUBAA

Njiitu Réew mi, Basiiru Jomaay Jaxaar Fay, amal na génnam gu njëkk ci biir...

MBIRI BAABAKAR FAAL : CAP DUGG NA CI COOW LI

Waa CAP àddu nañu ci mbiri Baabakar Faal. Ginnaaw bi taskatu xibaar bi jotee...

JËWRIÑI CÀMM GU BEES GI

Jëf toxal na wax. Ñoo ko dige woon, jëfe nañ ko. Umar Sàmba Ba...

LI GËN A FES CI XIBAARI BES BI (31/8/2023)

TAXAWAAYU ISMAYLA MAAJOOR ÑEEL DAANU SONKO BI Ci weeru suwe wale ñu génn lañu daanoon...

LI GËN A FÉS CI XIBAARI BÉS BI (13/4/2024)

NJABOOTU LÀMB DAL NA CI KOW BIRAM SULÉY JÓOB  Bi jëwriñ jii di Biram Suléy...

TUKKI TEKKI, TOOG TOROX ? (PAAP AALI JÀLLO)

« Tekki mbaa dee ! » Li ko dale 1eelu fan jàpp 12eelu fan ci weeru oktoobar bii...

XIBAARI TÀGGAT-YARAM (25/2/2024)

MBIRI PAAP GÉY AK MÀRSEY  Gannaaw CAN bi mu demoon ak Senegaal, Paap Géy, miliyë...

LI GËN A FÉS CI XIBAARI BÉS BI (GAAWU 01 OKTOMBAR 2022)

PÓLITIG  Bitim-réew, ca Burkinaa Faaso, ñu nemmeekooti fa poqartim Nguur, ginnaaw juróom-ñatti weer kott ba...

JAM NAÑ MAYMUNA NDUUR FAY

Maymuna Nduur Fay, taskatu xibaar bi jiite 7tv la ab/ay sàmbaabooy dogaale, fitnaal ko,...

CÀMM GU BEES GI : WAAW, ANA JIGÉEN ÑI ?

Ginnaaw ba mu jële lenge yi, njiitu réew lu bees li Basiiru Jomaay Jaxaar...

PAAP BUUBA, GAYNDE GU NU DOOTUL FÀTTE, (MUSAA AYSATU JÓOB)

Paap Buuba Jóob saay na, ginnaaw bi ko feebar bi ñuy wax "Charcot" tërale...

MAKI SÀLL JÉBBALU NA

Gaawu, ñetti fan ci weeru féewiryee 2024 la Njiitu réew mi jëloon ndogalu dàq...

LI GËN A FËS CI XIBAARI BÉS BI (ALTINE 27 MÀRS 2023)

YOON Deferee nañu Baabakar Ñaŋ ngir ne dafa seetaan aji-tawat ba mu faatu faf Ci altiney...

CAABALUG ËTTUB CETTANTAL GI ÑEEL YORINU FORCE COVID-19

Ëttub cettantal gi dafa bokk ci bànqaas yiy saytu liggéeyuwaay yi nga xam ne...

LI GËN A FÉS CI XIBAAR BÉS BI (9/5/2024)

BÉSUB MÀGGALU “ASCENSION” Tey, ci alxames ji, yemoo ak juróom-ñeenti fan ci weeru me, mooy...

LI GËN A FÉS CI XIBAARI BÉS BI (16/5/2024)

WÀÑÑIG DUND BI Wàññig dund bi bokk na ci li gën a soxal saa-senegaal yi...

LEES WAR A JÀNG CI NDIMBALU RÉEWUM FIDEL CASTRO ÑEEL ITALI ?

BOOS NDÓOY   Saa buñ tuddee réewum Kibaa, ñépp daldi fàttaliku njiitam lu ràññeeku la :...

BOROOM JAKARTAA BI FAATU FA CAALI

As góor su tollu ci 25i at, daan dawal móto jakartaa, lees fekk neewam...

DOGALUB GÓRNÓORU NDAKAARU ÑEEL DEM BEEK DIKK BI (AMI MBENG)

Górnóoru Ndakaaru jël nab dogal di ci teree daw bépp oto bu yab màrsandiis ba...

NDAJEM RÉEWI MSGBC  ËLLËGU GAAS BI  CI BOPP WAXTAAN WI

Kurél gii di MSGBC te ëmb yile réew, Móritani, Senegaal, Gàmbi, Gine Bisaawoo, ak...

JOŊANTEB XARITOO : SENEGAAL DÓOR NA KAMERUN 1-0

Gayndey kuppe yi dóor nañ Kamerun 1-0. Tey ci altine ji lañ doon amal...

MAKI SÀLL DINA TABB CÀMM GU BEES

Ginnaaw bim tànnee lawax bi mu bëgg mu wuutu ko ci boppu réew mi,...

LI UMAR YUM AK AALI NGUY NJAAY WAX TASKATI XIBAAR YI ÑEEL GUURAL GI

Paap Aali Jàllo Senegaal, ca njëlbeen ga (2eelu fan ci weeru màrs 2020), diiwaanu Ndakaaru...

LI GËN A FÉS CI XIBAARI BÉS BI (29/12/2023)

CAMPUG LAWAXU USMAAN SONKO Muy xew-xew bu ñu dëgmal te ña fare ca lëkkatoo pólitig...

GÀTTALUG XIBAAR YI (AMI MBENG)

(Ami Mbeng) 6i DOGAL YI MAKI SÀLL MUJJEE JËL ÑEEL MBAS MI Njiitu réew mi, Maki...

LI GËN A FÉS CI XIBAARI BÉS BI Altine 17 oktoobar 2022

PÓLITIG Way-politig yi jublooti nañ ci wotey 2024 yi. Bu dee làngug Nguur gi, Njiitu...

KORONAA AK KOOM-KOOMU RÉEW MI

Xari Njaay Mbasum koronaawiris mi lëmbe na àddina sépp, jaxase réew yépp. Amul menn réew mu...