DÉPITEY FARÃS YI DAANEEL NAÑU CÀMMUG MICHEL BARNIER

Dépitey Ngomblaanu Farãs yi wote nañu pasum diiŋat (motion de censure), daldi daaneel Càmmug elimaanu jëwriñ ya, Michel Barnier. Dépitey kujje gees duppee «...

ÀMBURUWAAS SAAR : AATU RÉER NA !

Njabootu làmbu Senegaal ak mbatiit am nañu dëj. Nde, xibaaru tiis ak uw naqar a leen dikkal ci àllarbay tay jii, 4i pani desàmbar...

LI GËN A FÉS CI XIBAARI BÉS BI (3/12/2024)

CAAROY 44 : NJIITU RÉEW MI JËL NAY NDOGAL Barki-démb ci dibéer ji lañu doon màggal 80eelu pàttalikug Caaroy 44. Ñu doon ko amal ci njiiteefu...

TIIS WU RÉY FA GINE

Mats futbal bu mujje ciy masta ! Mbir yaa ngi xew barki-démb ci dibéeru 1eelu fanu desàmbar wii, mu di woon ab finaal bees...

ALIYUN BADARA BÉEY GUDDEE NA

Aliyun Badara Béey, njiitu kurélu bindkati Senegaal yi, moo génn àddina. Keroog, dibéer 1eelu desàmbar 2024, la wuyuji Boroomam, ginnaaw bi ko ab feebar...

CAAROY 44

MAGU WAXOON NAA KO

JIKKO JU RAFET MOOY TABAX AM RÉEW

Wolof nee na, rafet kanam, rafet jikko a ko...
01:33:07

“Héritages” dalal na Bubakar Bóris Jóob

"Héritages ak Awa" ngi dalal Bubakar Bóris Jóob, ngir...

Malaanum Lëndëm : Bóris Jóob, na woon, fa woon

Ñeenteelu yoon a ngi nii Bubakar Bóris Jóob di...

GÀCCE NGAALAAMA, MBUGAAR !

Senegaal amati na ndam ci 3eelu fan ci weeru...

KUJJE GEEK WOTEB 2022 BI: BËGG NAA LA, BËGGUMA LA, LOOLU JARUL COOW

Ci bésub 23 sàŋwiye ci atum 2022 bii di...

FÀTTALIKU DÉMB

SEEX

Seex Mooy góor Moo di as gor Mbokk ya ko wor Ñooy mbokk...

FÀTTALIKU OMAR BOLONDEŊ JÓOB… 2/2

(ÑAAREELU XAAJ) Bi ñu nee Senegaal moom na boppam tamit,...

2002, ATUM SUUXU JOOLAA BI

Bërki-démb 26 sàttumbar ci atum 2020, "Bateau le Joolaa"...

FAIDHERBE, SAAY-SAAY BI NUY SARGAL

Bi Siidiya Ndàtte Yàlla génnee àddina ak léegi, am...

JÉERI JOOR NDEELAAK TUBAAB BI

Jéeri Joor Ndeela Faal mu ngi gane àdduna ci...

DÉMB AK TEY

WIDEWO YI

WAXLEEN SEEN XALAAT

BOO BAÑEE ÑAAW…

Bu nu la waxee nga àggale kàddu gii, looy...

Njiitu Réew

Dangaa jiitoom Dañu la jiital Sa jubb cunduŋ xanaa taxul Moo ndax...

YAA GORE !

Yàgg, yàgg, dëgg ay daan Dëgg lottoon na Senegaal Usmaan Sonkoo...

Ndigalu Maam Ya

Afrig nee Waaw góor, waaw kumba Ayca leen ca waar wa Bu...

SÀCCIIN WI JËM CI TÀNN YI DËGMAL TE FEEÑALEES KO

Sëñ Abdu Xaadr Kebe mooy biral fii xalaatam ñeel...

TÀGGATOO

NJÀNGAT CI TÉERE YI

XËT YI LEEN DÀQAL

NJOMBE YI FI MAKI SÀLL BÀYYI

Démb la woon alxames, 26i pani sàttumbaar 2024, yemoo ak bés bees di fàttaliku...

KOOM-KOOM : PÉNCOO ÑEEL NDEFAR GEEK YAXANTU BI

Càmm gi dogu na ci aar cumbeefi biir réew mi (les entreprises locales). Jëwriñ...

JÉYYA JU METTI FA MÉDINA BAAY

Xew-xew bu tiis boobu, mi ngi am démb, ci gaawu bi. Ma nga ame...

FUTBAL : FSF ÀDDU NA CI MBIRU ISMAYLA SAKOB

Keroog, ci àjjuma jii weesu, la Paab Caw biral toftaleg gayndey kuppe yi. Moom...

SÉMBUW NDEFARUG DAAMARI SÓOBARE

Dees na samp ndefarug daamari sóobare fi réew mi. Xibaar la bu tukkee ci...

TUKKITEY NJIITU RÉEW MI FA ARAABI SAWDIT AK TURKI

Dibéer jee weesu la Njiitu réew mi, Basiiru Jomaay Jaxaar Fay, tukki woon na....

NGOMBLAAN GI : BENNOO BOKK YAAKAAR GÀNTAL NA SÉMBUW ÀTTE WI

Démb, ci altine ji, lañu doon àggale ndaje ma ñu dooroon ca ayu-bés bee...

LI GËN A FÉS CI XIBAARI BÉS BI (18/11/2024)

WOTE YI Limu wotekat yi bindu ci këyitu wote gi mi ngi tollu ci 7 300 000iy...

LI GËN A FÉS CI XIBAARI BÉS BI (26/11/2024)

NJËGU GERTE GI  Càmm gi siiwal na njëgu gerte gi. Tay, ci ndajem jewriñ mees...

XIBAARI TÀGGAT-YARAM (4/11/2024)

Powum UFOA U17 2024 Ren jii, Senegaal moo dalal po mi, doon ko amal diwaanu...

WOTEY NGOMBLAAN GI : PASTEF RAAFAL NA 130I TOOGU

DGE, kurél giy saytu mbirum wote yi, siiwal na njureefi négandiku yi ñeel wotey...

LËNT-LËNT ÑEEL FAATUG MAMADU MUSTAFAA BA

Altine jee weesu, yemoo woon ak 4i pani nowàmbar 2024, la Mamadu Mustafaa Ba...

KÀDDUY NJIITU RÉEW MI

Njiitu réew mi Sëñ Basiiru Jomaay Jaxaar Fay yékkateeti na ay kàddu. Muy i...

TUKKITE NJIITU RÉEW MI FA RIYAAT

Njiitu réew mi, Sëñ Basiiru Jomaay Jaxaar Fay, bàyyeekoo na fi réew mi démb...

FITNAY KÀMPAAÑ BI / NDAR : JÀPPAGUM NAÑ 81i NIT

Pólisu Ndar bi jàppagum na juróom-ñett-fukki nit ak benn yees njort ne dañu laale...

TASAARE DÉG-DÉG YU WÉRADI

Saabalkat bii di Aadama Gay mi ngi ci loxoy yoon fi mu nekk nii....

BÉS BI MUJJ CI KÀMPAAÑ YI

Tay jii, bu guddi gi xaajee, la kàmpaañ yi ñeel wotey Ngomblaan gi di...

LI GËN A FÉS CI XIBAARI BÉS BI (12/11/2024)

WÉR-GI-YARAM : COMES BANK NA LOXOOM Fajkat yi bokk ci kurél gii di COMES (Collectif des...

LI GËN A FÉS CI XIBAARI BÉS BI (21/11/2024)

DIC WOO NA AADAMA GAY Tay ci alxames ji lañu ko woolu, ñetti waxtu ci...

WOTEY NGOMBLAAN GI : TAXAW-SEETLU YI NJËKK

Njureefi wotey Ngomblaan yi ñoo ngi tàmbali di génn, rawatina fa bitim-réew ak réew...

WAXTAANU NJIITU RÉEW MI AK VLADIMIR POUTINE

Njiitu réew mi, Basiiru Jomaay Jaxaar Fay, jokkoo na ak Njiitu réewu Riisii, Vladimir...

CAAROY 44

Ëllëg ci dibéer ji, 1 fan ci weeru desàmbar, dinañu màggal fi Senegaal bésub...

XIBAARI TÀGGAT-YARAM

TOOGLANTE CAN 2025 : SENEGAAL - BURUNDI Ekibu Senegaal dina dalal bu Burundi talaata...

TIIS WU RÉY FA GINE

Mats futbal bu mujje ciy masta ! Mbir yaa ngi xew barki-démb ci dibéeru...

SIIWALUB TOFTALEG SAABALUKAAY YI CÀMM GI NANGU

Dees na siiwal limu saabalukaay yi méngoo ak yoon ci lu yàggul dara. Bees...

LI GËN A FÉS CI XIBAARI BÉS BI (28/11/2024)

SAMIYEL SAAR DEM NA KASO Àjjuma jee weesu lañu ko tegoon loxo. Booba ak tay...

TËJANDI NAÑU JÀNGUNE BU SIGICOOR

Ginnaaw jàmmaarloo yu metti yi amoon Jànguneb Asan Sekk bu Sigicoor, kilifay daara ju...

CPI JÁPPLU NA BENYAMIN NETANYAHOU

Ëttu àttewaay bii di CPI (Cour Pénale Internationale, fa mbaxana doone benn fi àddina...

UBBITEG NGOMBLAAN GU YEES GI

Tay, ci altine ji, ñaari fan ci weeru desàmbar 2024, lañuy ubbi Ngomblaan gu...

WOTEY NGOMBLAAN GI : NDAJEM NDEYU SÀRTU RÉEW MI SIIWAL NA NJUREEF YU MUJJ YI

Ndajem Ndeyu Sàrtu Réew mi biral na njureefi wotey Ngomblaan gi. Tay ci àllarba...

XIBAARI TÀGGAT YARAM

CAN 2025 : 24I EKIB YI JALL Noppees na ci matsi jàllug CAN bi ci...

LI GËN A FÉS CI XIBAARI BÉS BI (3/12/2024)

CAAROY 44 : NJIITU RÉEW MI JËL NAY NDOGAL Barki-démb ci dibéer ji lañu doon màggal...

EL MAALIG NJAAY MOOY NJIITUL NGOMBALAAN GU YEES GI

Sëñ Elaas Maalig Njaay lañu fal ci boppu Ngomblaan gu yees gi. Ci altiney...

DÉPITEY FARÃS YI DAANEEL NAÑU CÀMMUG MICHEL BARNIER

Dépitey Ngomblaanu Farãs yi wote nañu pasum diiŋat (motion de censure), daldi daaneel Càmmug...