TÉYANDI NAÑU PAAB MAALIG NDUUR (APR)

Tay lañu woolu woon Paab Maalig Nduur, nekkoon jëwriñ ca nguurug Maki Sàll ga woon, bi 16i waxtu jotee ci ngoon, fa màkkaanu banqaasu...

2026 : SENEGAAL A NGI SÓOBU CI SÉMB YU MAG YI

Ginnaaw bi ñu defee at ak lu teg, Càmmug Basiiru Jomaay Jaxaar Fay gee ngi waaj a song sémb yu mag yi ngir tabax...

MBIRUM SEEX TURE, GUNEG SENEGAAL GI ÑU FAAT CA GANA

Takk-deri Gana yi tàmbali nañoo lëñbët ngir ca yan anam la doomu Senegaal jii di Seex Ture faatoo ak ñan ñoo jël bakkanam. Dafa...

TUKKIY NJIITU RÉEW MI

Njiitu réew mi, Basiiru Jomaay Jaxaar Fay, door na tukki yu am solo ci njeexitalu ayu-bés bii ñu génn. Ñaari tukki yépp mi ngi...

CAAROY : GËSTUKAT YA JÉBBALE NAÑU NJIITU RÉEW MI NJUREEF YI

Gëstukat yi ñu dénkoon mbirum Caaroy ak sóobare ya ñu fa bóomoon ca atum 1944 jébbal nañu Njiitu réew mi Téere bu weex bob,...

MAGU WAXOON NAA KO

JIKKO JU RAFET MOOY TABAX AM RÉEW

Wolof nee na, rafet kanam, rafet jikko a ko...
01:33:07

“Héritages” dalal na Bubakar Bóris Jóob

"Héritages ak Awa" ngi dalal Bubakar Bóris Jóob, ngir...

Malaanum Lëndëm : Bóris Jóob, na woon, fa woon

Ñeenteelu yoon a ngi nii Bubakar Bóris Jóob di...

GÀCCE NGAALAAMA, MBUGAAR !

Senegaal amati na ndam ci 3eelu fan ci weeru...

KUJJE GEEK WOTEB 2022 BI: BËGG NAA LA, BËGGUMA LA, LOOLU JARUL COOW

Ci bésub 23 sàŋwiye ci atum 2022 bii di...

FÀTTALIKU DÉMB

SEEX

Seex Mooy góor Moo di as gor Mbokk ya ko wor Ñooy mbokk...

FÀTTALIKU OMAR BOLONDEŊ JÓOB… 2/2

(ÑAAREELU XAAJ) Bi ñu nee Senegaal moom na boppam tamit,...

2002, ATUM SUUXU JOOLAA BI

Bërki-démb 26 sàttumbar ci atum 2020, "Bateau le Joolaa"...

FAIDHERBE, SAAY-SAAY BI NUY SARGAL

Bi Siidiya Ndàtte Yàlla génnee àddina ak léegi, am...

JÉERI JOOR NDEELAAK TUBAAB BI

Jéeri Joor Ndeela Faal mu ngi gane àdduna ci...

DÉMB AK TEY

WIDEWO YI

WAXLEEN SEEN XALAAT

BOO BAÑEE ÑAAW…

Bu nu la waxee nga àggale kàddu gii, looy...

Njiitu Réew

Dangaa jiitoom Dañu la jiital Sa jubb cunduŋ xanaa taxul Moo ndax...

YAA GORE !

Yàgg, yàgg, dëgg ay daan Dëgg lottoon na Senegaal Usmaan Sonkoo...

Ndigalu Maam Ya

Afrig nee Waaw góor, waaw kumba Ayca leen ca waar wa Bu...

SÀCCIIN WI JËM CI TÀNN YI DËGMAL TE FEEÑALEES KO

Sëñ Abdu Xaadr Kebe mooy biral fii xalaatam ñeel...

TÀGGATOO

NJÀNGAT CI TÉERE YI

XËT YI LEEN DÀQAL

GÀTTALI BÉS BI

TAXAWU SENEGAAL DINA BOKK CI WAXTAAN WI NJIITU RÉEW MI WOOTE  Ëllëg ci àllarba ji,...

LI GËN A FËS CI XIBAARI BÉS BI (ÀJJUMA 14 AWRIL 2023)

Waxtaanuw Usmaan Sonko ak Jean-Luc Mélenchon Njiitul Pastef li xamle na, ci xëtu Facebookam, ne...

« Man, dama jàpp ne, CFA ak ECO ñoo yem kepp, benn baaxu ci. »

Ñaareelu xaaju waxtaanu Mamadu Jàllo ak Ndongo Sàmba Silla

LU ЁPP TUURU !

xibaarRéewum Senegaal rafle na jàmm ci jamono jii, muy ci kàddu yi gaa ñi...

SÉEX ANTA JÓOB : XARNUB LEER

Fanweeri at ak juróom-ñaar ginnaaw ba mu làqoo, Séex Anta Jóob du mës a...

18 SAFAR (TAALIFU SOXNA BAAWO JÓOB)

  18 SAFAR Dikkati nga ngir saafaraati sunuy aajooki tawat, yaw 18 safar. Kon képp ku bëgg...

RUWÀNDAA, RÉEW MA FARÃS NEE TOTT AK GÀCCE (BUBAKAR BÓRIS JÓOB CI TEKKIG PAAP AALI JÀLLO) 1/2

Weeru màrs 2021 wee ñu génn, ci 26eelu fan, « Ndajem gëstub ceedeefi Farãs...

LI GЁN A FÉS CI XIBAARI BÉS BI Alxames 6 oktoobar 2022

PÓLITIG Ndogali Njiitu réew mi Ginnaaw tabb yu yees yi mu defoon ci fan yee jàll....

KAYIS SAYET WAXATI NA NJOMBE

Njiitu réewum Tinisi li, namm naa andeeti coow ci diggante Tinisi ak Libi. Àtte...

UBBI NAÑU CAMPUSEN

Jëwriñ ji ñu dénk njàng mu kowe mi génne na ab yégle buy buy...

DAAN NAÑU CHINA MALL

Bi China Mall ubbeey buntam, saa-senegaal yi dañ ko tatafu xaat-xaat ndax bariwaayu njaay...

Mbirum Sweet Beauty : ni Ndey Xadi Njaay setal na boppam, taqal Aji Raabi Saar

Tey, ci talaata ji 23 me 2023 lees di amal layoob Usmaan Sonko ak...

LI GËN A FÉS CI XIBAARI BÉS BI (GAAWU 21 SAŊWIYE 2023)

PÓLITIG Waxtaan wa doxoon diggante Nguur gi ak ñi yor wàllum dem bi ak dikk...

YOOTE BI AM DIGGANTE MAKI SÀLL AK USMAAN SONKO

Lu tollu ci at kepp a des ci wote yi, coow li ne kurr...

LI GËN A FËS CI XIBAARI BÉS BI (TALAATA 21 MÀRS 2023)

Njiitu réew mi saxal ñetteelu moomeem Ci wenn waxtaan wu mu doon amal ak...

FAIDHERBE, SAAY-SAAY BI NUY SARGAL II (BUBAKAR BÓRIS JÓOB)

 Moone de, ngóor sii ñuy sargal tey, mooy ki daan fitnaal ak a toroxal...

DALOOB KËR MOMAR SAAR 3 : NDOX MU DOY, DUND GU SELL (NDEY KODDU FAAL)

Robine tijji, ndox walangaan, xel dal, xol tóor yaakaar, yaakaar ëllëg gu tane ndax...

BIBO BOURGI TOROXAL NA NGUURUG SENEGAAL

Gàcce bu reyul, semmal. Nguurug Senegaal a ngi ne tott ci kanamu àddina sépp....

DIINE AK POLITIG : NAN MOYTU LI NUY FÉEWALE

Ëttu boole bi, genn kurél la gu boole mbooleem këri diine yi ngir saxal...

RUWÀNDAA, 30I GINNAAW FAAGAAGALUG TUTSI YA

Lu xewoon Ruwàndaa ca atum 1994 ? Keeroog, 6eelu fanu awril 1994, lañ song roppalaanu Njiitu...

BUUR, LEKK AK NAAN, FOLLIKU DAY BETTE

Téll !... Xërr !... Téll !... Xërr ! Téll !... Xërr !... Takk-der yi...

DÉGGOOB 79. 329 MILIYAAR DIGGANTE SENEGAL AK BAD

Jëwriñ ji ñu dénk fànnu koom-koom gi, Aamadu Hot, xaatim na ab pas bu...

LI GËN A FÉS CI XIBAARI BÉS BI Gaawu 10 Sàttumbar 2022

PÓLITIG  Ngi waajal màggalu Tuuba, wa YEWWI-WALLU amal nañu seen ub siyaar ci kanamu kilifag...

LI GËN A FËS CI XIBAARI BÉS BI (ALXAMES 23 MÀRS 2023)

Maki Sàll a ngi tëkku kujje gi Dafa mel ni Njiitu réew mi, Maki Sàll,...

TЁRALINU KURÉL GU YEES GII DI “REELS”

Démb ci Gaawu bi 15 oktoobar la ñii di waa Yewwi Askan Wi doon...

XËCCOO SOOG A PÉNCOO

Njëlbeeni njureefi wotey Ngomblaan gi Ci dibéer jii, 31eelu fan ci sulet, la askanuw Senegaal...

WÀDD-MAKI : GINNAAW AY…SOPPI ?

Keroog, àjjuma 27eelufan ci weeru sàttumbar, atum 2019,ba ñuy ubbi Masaalikul Jinaan, jullit yépp...

YARGA SI, BÉYU SARAX BI

Démb la àttekatu Ñaareelu kabine bi dóor ab « mandat de dépôt » ndawul Pastef li,...

LIMAAMU WOOTE NA

Woteb Mahdiyu bi, ku nekk dégg na ko. Mu doon xew-xewu diine bu njabootu...

LAYOO MAAM MBAY ÑAŊ-USMAAN SONKO : DIG-DAJE 8 ME 2023

Ci altiney tey jii, 17 awril 2023, la layoob "Appel" bi ñeel Maam Mbay...

MAKI SÀLL DÀQLU NA AMINATA TURE, TËJLU NIT-DOF

Pekkub Ngomblaan gi dafa amaloon am ndaje ci bésub tey jile. Ndaje ma nag,...

“COUP D’ÉTAT” CA NISEER

Dañ ko doon laam-laamee démb, waaye leer na tey. Këppatal nañ Nguurug Bazoum gi....

AY DU YEM CI BOPPU BOROOM

Senegaal, jamono ji ñu tollu nii dafa mel ni nekk doomu– réew mi rekk...

TEGGIG MALAANU KIIRAAYU USMAAN SONKO : LI CI YÉENEKAAY YI BIND (Paap Aali Jàllo)

Coowal Usmaan Sonko moo lëmbe réew mi jamono jii. Gannaaw tuumay siif ak tëkkub...

ÀTTEWAAYU NDAKAARU : USMAAN SONKO WAX NA ÀTTEKAT BI AY DËGGAM

Usmaan Sonko jël na kàddu gi ca àttewaayu Ndakaaru, wax àttekat bi ay dëggam...

TEGGI TUUMA

Yàgg dina dindi tuuma, waaye gaaw cee gën bu naree jur njombe. Loolu la...

ÑAŋ-MBAALO, TOJ NGA LÀMB JI !

« Toj naa fii ! », « Tasaare naa fee ! », « Rajaxe naa fale ! »… Su nu waxantee dëgg, xorom si...