Fondateur : Bubakar Bóris Jóob – Directeur de publication : Paap Aali Jàllo




JIIXI-JAAXA CI FAATUG MARI GÉY CA NGOR

Mari Sàmb Géy, ñu gën koo xame ci Mari Géy, moo ñàkk bakkanam fa Ngor, ci anam yu doy waar. Xew-xew boobu ma nga...

KIGALI

KIGALI Kigali, soo fay doxantu Sa xol day sedd doo gis loo  ñaxtu Nga naw ci saa si Njiitu réew ma Ndax liggéeyam rafet na Céy Kigali ! Cet gaa...

LI GËN A FÉS CI XIBAARI BÉS BI ( 21/09/2023)

MAKI SÀLL : « PASTEF DAY WOOTE FITNA » Njiitu réew mi Màki Sàll dikkaat na ci tas gi ñu tas làngug pólitig gii di PASTEF. Muy ay...

MAKI SÀLL A NGI WOOTE COPPITE

Njiitu réew mi, Maki Sàll, mi ngi soññ ak a xirtal ay ñoñam. Ci talaata jii weesu la doon wax fa New York, ca...

MAKI SÀLL : AMERIG DU SENEGAAL

Toroxal nañ Maki Sàll fa New York. Bi mu àggee Amerig, dañ ko fa doon yuuxoo ak a ŋàññi ni mu yoree réew mi...
 
YËRAL LÉPP

MAGU WAXOON NAA KO

JIKKO JU RAFET MOOY TABAX AM RÉEW

Wolof nee na, rafet kanam, rafet jikko a ko...
01:33:07

“Héritages” dalal na Bubakar Bóris Jóob

"Héritages ak Awa" ngi dalal Bubakar Bóris Jóob, ngir...

Malaanum Lëndëm : Bóris Jóob, na woon, fa woon

Ñeenteelu yoon a ngi nii Bubakar Bóris Jóob di...

GÀCCE NGAALAAMA, MBUGAAR !

Senegaal amati na ndam ci 3eelu fan ci weeru...

KUJJE GEEK WOTEB 2022 BI: BËGG NAA LA, BËGGUMA LA, LOOLU JARUL COOW

Ci bésub 23 sàŋwiye ci atum 2022 bii di...
YËRAL LÉPP

FÀTTALIKU DÉMB

SEEX

Seex Mooy góor Moo di as gor Mbokk ya ko wor Ñooy mbokk...

FÀTTALIKU OMAR BOLONDEŊ JÓOB… 2/2

(ÑAAREELU XAAJ) Bi ñu nee Senegaal moom na boppam tamit,...

2002, ATUM SUUXU JOOLAA BI

Bërki-démb 26 sàttumbar ci atum 2020, "Bateau le Joolaa"...

FAIDHERBE, SAAY-SAAY BI NUY SARGAL

Bi Siidiya Ndàtte Yàlla génnee àddina ak léegi, am...

JÉERI JOOR NDEELAAK TUBAAB BI

Jéeri Joor Ndeela Faal mu ngi gane àdduna ci...

DÉMB AK TEY

YËRAL LÉPP

WIDEWO YI

WAXLEEN SEEN XALAAT

BAÑ A WACC SA ÀND…

Mbir mi doy na waar. Kenn xamul lii lu...

BOKK AK NAWLOO NGIR JÀMM AK NAATAANGE CI ÀDDUNA SI

Weer yii nu génn, réew yu bare tànn nañu seen njiit....

"LE PROTOCOLE DE L’ÉLYSÉE" : NJÀNGATU PROF BUUBA JÓOB  

Téere bu am solo bi Ceerno Alasaan Sàll génne...

KORONAAWIRIS : TAXAW TEEWLU

Làmp Faal Kala Mbasum Covid-19 mi lëmbe na àddina, lëmbaaje...

NAKA LAA GISE MBAS MI

Mbas mu dërkiis, ñàkk teggin tey jur tiiñalante ci...

KORONAAK ÀDDINA

YËRAL LÉPP

NJÀNGAT CI TÉERE YI

XËT YI LEEN DÀQAL

NJAAY DARAAPOO DËDDU NA

Momar Njaay, ñu gënoon koo miin ci turu "Njaay Daraapoo", dëddu na. Moom, nag,...

SIGICOOR : « PANAANUG WAY-BËGGI REEW MI »

Ay téeméeri téeméeri nit ñoo dajaloo ca buntu këru Usmaan Sonko, fa Sigicoor jamono...

LAYOO USMAAN SONKO AK MAAM MBAY ÑAŊ

Coowal 29 miliyaari yi ñu ne woon dañu ko luubal ca PRODAC, dekkiwaat na....

ÀTTEKAT YUY WERANTE BAY WEERANTE (NDEY KODDU FAAL)

Fii ci Senegaal, ay kàngam ci yoon ñooy tamante dëmm. Àttekat bii di Yaaya...

KAN MOOY JIITEJI CESTI ? (NDEY KODDU FAAL)

Atum 2005 ak léegi daara ju mag jiy tàggat taskati xibaar yi ci Iniwersite...

JOŊANTE CFEE 2023

Joŋantey CFEE yi door nañ ci àllarbay tey ji, war a jeex ëllëg ci...

JUAN JÉBBAANE NA MAKI SÀLL

Juan Branco, layookatu Usmaan Sonko bi, jure na Njiitu réew mi, Maki Sàll, ak...

« ÑUULE BU BON BI ! »

Bi joŋanteb Manchester City ak Bayern Munich bi jeexe, ndeke, Saajo Maane ak Lërooy...

GÀTTALI BÉS BI (ALXAMES 18 ME 2023)

Daaray Nguur gi tëj nañu leen fa Siggicoor ak Séeju Li ko dale àjjuma ji...

DIINE AK POLITIG : NAN MOYTU LI NUY FÉEWALE

Ëttu boole bi, genn kurél la gu boole mbooleem këri diine yi ngir saxal...

Cargalug CAF Awards 2022 : Senegaal ca kow, ca kanam

Alxemes, 21i fan ci weeru sulet lañ doon amal cargalug CAF Awards 2022 yi....

“ WÀDD MOO REY ARTISANAA BI, MAKI SÀLL A KO SUUL”

Senegaal dafa tollu ci jamono joo xam ne, képp ku jàngul, mënul a jot...

USMAAN SONKO AK MAKI SÀLL : CÓOKI MUJJ GI

Tey, ci altine ji lees war a àttewaat layoob Usmaan Sonko ak Maam Mbay...

LI GËN A FËS CI XIBAARI BÉS BI (ALXAMES 23 MÀRS 2023)

Maki Sàll a ngi tëkku kujje gi Dafa mel ni Njiitu réew mi, Maki Sàll,...

USMAAN SONKO : « MAKI SÀLL CUUNE LA, DI DEF YËFI CUUNE. » (Ndey Koddu Faal, Paap Aali Jàllo, Daawuda Géy)

(Xaaj bu njëkku laaj-tontook Ndey Koddu Faal, Paap Aali Jàllo ak Daawuda Géy) LU DEFU...

GATSA-GATSA, BA KAÑ ?

Seetlu nañu ne, saa bu Yoon wooloo njiitu pastef lii di Usmaan Sonko rekk,...

LI GËN A FÉS CI XIBAARI BÉS BI (GAAWU 21 SAŊWIYE 2023)

PÓLITIG Waxtaan wa doxoon diggante Nguur gi ak ñi yor wàllum dem bi ak dikk...

RUWÀNDAA, RÉEW MA FARÃS NEE TOTT AK GÀCCE (BUBAKAR BÓRIS JÓOB CI TEKKIG PAAP AALI JÀLLO) 1/2

Weeru màrs 2021 wee ñu génn, ci 26eelu fan, « Ndajem gëstub ceedeefi Farãs...

LI GËN A FÉS CI XIBAARI BÉS BI (Altine 20 Féewirye 2023)

PÓLITIG Pur tàbb na lawaxam Sëriñ Mustafaa Si moo nar a nekk lawaxub làngug polititig gii...

WAXTAAN CI MBIRUM ALFAABETISAASIYOŊ AK DEMOKARAASI Mamadu Jara Juuf (ci xalima Paap Aali Jàllo)

Yaxal bii, aw waxtaan la wu, bindkat bii di Mamadu Jara Juuf moo ko...

7 MÀRS WALLA 8 MÀRS ? BEY CI SA WEWU TÀNK…

Juróom-ñetteelu fan ci weeru màrs la xel yépp di dem ci jigéen ñi, ndax...

SËÑ BÀMBA

Sëñ Bàmba Kéemaan la Dem ba ñëw war a sant ci ñibbisi gi Di sant Boroom...

CI GÀTTAL, XIBAAR YI GËN A FÉS CI AYU-BÉSUG ALTINE 27 JÀPP ALXAMES 30 ME 2019

#Diisoo ñeel réew mi Diisoo bi Njiitu-réew mi, Maki Sàll, woote woon door na ci...

XIBAARI TÀGGAT-YARAM (21/6/2023)

Senegaal duma na Beresil 4-2 Démb ci talaata ji la ekibu Senegaal bu mag bi...

4 AWRIL : NAXEE-MBAAY WALLA ?

Fileek ñeenti fan, Senegaal dina Màggal jonnug boppam, ginnaaw juróom-benn-fukk ak ñetti at, bim...

BALAA NGAA LAAX JAAY, LAAX LEKK

Ngomblaan gee woote ngir dépite yi jëlsi kaarbiraŋ biñ leen di jagleel weer wu...

BATAAXAL BU JËM CI MAAM SEŊOOR

Maam, Fan yee weesu, sama xel dafa ne yarr ci yaw. Ba nga demee ba...

LI GЁN A FÉS CI XIBAARI BÉS BI Àjjuma 12 ut 2022

PÓLITIG : Ndogal yi lёkkatoo yii di YEWWI ak WALLU jёl Ginnaaw seen ndajem waxtaan...

Li gën a fés ci xibaari bés bi (àjjuma 2 féewaryee 2023)

PÓLITIG  Layoo Maam Mbay Ñaŋ Usmaan Sonko ajandi nañu ko Layoo bi waroon dox démb ci...

MAKI, AMAL SUNU KERSA WAAY !

Ci ngoon gi, boori 16i waxtu, la RTS rotal xibaar bi : « bu...

CHAN 2023

Chan 2023 bi door na keroog àjjuma 13i fan ci saŋwiye 2023. Wile yoon...

Li gën a fés ci xibaari bés bi Alxames 18 saŋwiye 2023

PÓLITIG Layoo Aji Saar-Usmaan Sonko Ñaari at daanaka bi coowal Aji Saar ak Usmaan Sonko tàmbalee...

LI GËN A FËS CI XIBAARI BÉS BI

PÓLITIG Saa-fuuta yi noppeeguñoo wannaasu tiiñal gi leen ñenn ci kujje giy tiiñal bi Bennoo...

UGB : XEEX BI DOORATI NA !

Xeex bi jolleeti na diggante ndongoy iniwérsite Gastoŋ Berse ak takk-der yi. Jamono jii...

YÉEN ÑIY SIIF JIGÉEN ÑI : NGEEN TEG KO FAN?

  Ndey Koddu Faal « Daf maa sàkku ci lu ma neexul… Egg na ci man… » Kàddu yu...

SËRIÑ MUSTAFAA SI ÀDDU NA CI TOLLUWAAYU RÉEW MI

Sëriñ Mustafaa Si joxe na gis-gisam ci tolluwaayu réew mi, rawatina yëngu-yëngal yi fi...

Ikibu Futbal bu Senegaal : Ku ñépp di xaar nga war a mëne fu nekk

Keroog ci talaata ji lees tàmbali ñaareelu bëccëgu joŋantey bokkadil CAN 2023. Ikibu Senegaal...

LAYOO MAAM MBAY ÑAŊ AK USMAAN SONKO

Démb, ci alxames ji lañu waroon a àtte Maam Mbay Ñaŋ ak Usmaan Sonko....