« MËSUNOO GIS BOR BU ÑU NËBB BU TOLLU NII CI AFRIG », EDWARD GEMAYEL, NJIITU NDAWI FMI FI SENEGAAL

Nees ko biralee woon ci sunu yaxalu barki-démb bi, ndawi yi FMI yabal fi réew mi dañu toogaat ci réew mi ngir wéyal liggéey...

LIGGÉEY BAA NGI WÉY DIGGANTE FMI AK NGUURUG SENEGAAL GI

Waa FMI dinañu toogaat ci réew ay fan ngir wéyal liggéey bi ñu sumb ak Nguurug Senegaal. Bésub 22 oktoobar 2025 lañu ñëwoon Ndakaaru...

CAABALUG ARCOP 2022-2023 : 3,2 MILIYAAR YU NE MËY !

ARCOP (Autorité de Régulation des Marchés Publics), di banqaas biy saytu lépp lu aju ci yoonalug jawi bokkeef gi, siiwal na caabalug ati 2022-2023...

8eelu NDAJEM GALIEN AFRIG : CÀKKUTEEFU NJIITU RÉEW MI

Njiitu réew mi woote na jëme ci Afrig mën boppam ci wàllu paj mi. Muy woote bu mu amal fekk mu doon jiite xew...

LI GËN A FÉS CI XIBAARI BÉS BI 30/10/2025

TÉYANDI NAÑU AMET NDÓOY Amet Ndóoy, kenn la ci koronikëeri Sentv yi. Moom nag, dañu koo téyandi fa “Brigade de Recherche bu Faidherbe”. Moom nag,...

MAGU WAXOON NAA KO

JIKKO JU RAFET MOOY TABAX AM RÉEW

Wolof nee na, rafet kanam, rafet jikko a ko...
01:33:07

“Héritages” dalal na Bubakar Bóris Jóob

"Héritages ak Awa" ngi dalal Bubakar Bóris Jóob, ngir...

Malaanum Lëndëm : Bóris Jóob, na woon, fa woon

Ñeenteelu yoon a ngi nii Bubakar Bóris Jóob di...

GÀCCE NGAALAAMA, MBUGAAR !

Senegaal amati na ndam ci 3eelu fan ci weeru...

KUJJE GEEK WOTEB 2022 BI: BËGG NAA LA, BËGGUMA LA, LOOLU JARUL COOW

Ci bésub 23 sàŋwiye ci atum 2022 bii di...

FÀTTALIKU DÉMB

SEEX

Seex Mooy góor Moo di as gor Mbokk ya ko wor Ñooy mbokk...

FÀTTALIKU OMAR BOLONDEŊ JÓOB… 2/2

(ÑAAREELU XAAJ) Bi ñu nee Senegaal moom na boppam tamit,...

2002, ATUM SUUXU JOOLAA BI

Bërki-démb 26 sàttumbar ci atum 2020, "Bateau le Joolaa"...

FAIDHERBE, SAAY-SAAY BI NUY SARGAL

Bi Siidiya Ndàtte Yàlla génnee àddina ak léegi, am...

JÉERI JOOR NDEELAAK TUBAAB BI

Jéeri Joor Ndeela Faal mu ngi gane àdduna ci...

DÉMB AK TEY

WIDEWO YI

WAXLEEN SEEN XALAAT

BOO BAÑEE ÑAAW…

Bu nu la waxee nga àggale kàddu gii, looy...

Njiitu Réew

Dangaa jiitoom Dañu la jiital Sa jubb cunduŋ xanaa taxul Moo ndax...

YAA GORE !

Yàgg, yàgg, dëgg ay daan Dëgg lottoon na Senegaal Usmaan Sonkoo...

Ndigalu Maam Ya

Afrig nee Waaw góor, waaw kumba Ayca leen ca waar wa Bu...

SÀCCIIN WI JËM CI TÀNN YI DËGMAL TE FEEÑALEES KO

Sëñ Abdu Xaadr Kebe mooy biral fii xalaatam ñeel...

TÀGGATOO

NJÀNGAT CI TÉERE YI

XËT YI LEEN DÀQAL

SENEGAAL TIIT NA WAAYE ËLLËG, ËLLËGU ASKAN WI LA…(PAAP AALI JÀLLO)

Bindkat yi bind nañ, waxkat yi wax, gëstukat yi biral, boroom xam-xam yi jàngat,...

Na woon, fa woon

Ci bëccëgu altiney ji, 12 ut 2022, la Senegaal doon taxawal 14eelu ngombalaanam (péncum...

WURE WA DEM NA KËŊŊ !

Ngomblaan gi, walla Péncum ndawi réew mi (ni ko ñenn ñiy wowee), benn la...

MÓODU LÓO DAAN NA AAMAA BALDE

Xaar bi yàggoon na lool, waaj gi tamit naka noonu. Waaye, ñaari mbër yi...

CAN 2024 KODDIWAAR : TËGG SA CAN, JËL KO !

Koddiwaar mooy waaga CAN 2024 bees doon amale biir dëkkam. Mu doon dajeek Niseriyaa...

QATAAR, FULLAAY JAAY DAQAAR

Bu ñu toppe mboorum futbal, mënees na wax ne guleet dëkkub naar di dalal...

XAREB IKREN BI – COSAAN LI AK NJEEXITAL YI 1/3

Coowal Riisii – Ikren moo lëmbe àddina si. Daanaka, ñaari ayu-bés a ngi nii,...

COOWAL NJÀNG MU KOWE MI : UCAD TIJJEEGUL I BUNTAM

Jàngune Séex Anta Jóob bu ndakaaru tijjeegul i buntam. Musaa balde, jëwriñ ji ñu...

LI GËN A FÉS CI XIBAAARI BÉS BI (29/08/2023)

PÓLITIG Ibraahima Amidu Dem bëgg naa nekk lawax ci wotey 2024 yii di ñëw. Ci...

FEEBARU XOL BU GAAW DAANEEL NA IBK (AMI MBENG)

  Dalu webub bennoog Afrig bii di "Jeune Afrique" moo yëgle ne njiitu réewum Mali mees...

“ WÀDD MOO REY ARTISANAA BI, MAKI SÀLL A KO SUUL”

Senegaal dafa tollu ci jamono joo xam ne, képp ku jàngul, mënul a jot...

SENEGAAL, YOKK CERE, DOLLI ÑEEX !

Sàmpiyonaa yi jeex nañu. Ekibi dëkk yi ñooy futbal jamono jii. Ñii di futbal...

MALI AK FARÃS : LA WOON, WONNI NA (2)

Diggante Farãs ak Mali ma ngay wéy di ñagas. Loolu nag tàmbaliwul tey rekk....

ÀQ AK YELLEEFI DOOM-AADAMA : SENEGAAL DAFA GËN A DELLU GINNAAW

Senegaal mi ngi ci guuta. Loolu la kurél yiy sàmm àq ak yelleefi doom-aadama...

Gàttali bés bi

Wotey palum depite yi : Mari Tëw Ñaan mi yàggoon a liggéey ak Njiitu réew mi...

NJEEXITALI ÀTTEB BAARTELEMI JAAS BI

Ёttu àtte bu Ndakaaru dёggal na daan bi ñu teg ci ndoddu Bàrtlemi JAAS...

MASAALIKUL JINAAN WALLA YOONI ÀJJANA YI

Ci àjjuma jii weesu, 27eelufan ci weeru sàttumbar, atum 2019, lañ doon ubbi ci...

LI GËN A FËS CI XIBAARI BÉS BI Àjjuma 2 sàttumbar 2022

XEW-XEWU JAMONO Jëwriñ ji ñu dénk wàllum ndox mi ak cet gi fii ci Senegaal,...

LI GËN A FÉS CI XIBAARI BÉS BI (22/8/2023)

WOTEY 2024 YI : MAMADU IBRA KAN DINA NEKK LAWAX Mamadu Ibra Kan dina bokk ci...

KIPPUG WATTU LÀKKI RÉEW MI (CI TEKKIB PAAP AALI JÀLLO)

Cër bi nu jox farañse bi tax na ba, kenn sañul a xët sàrt...

14eelu LËLU SAES : AW YOON NGIR TINKI NJÀNG MU KAWE MI

Kenn werentewul ne njàng mu kowe mi dafa nekk ci guuta. Ab diir a...

MALI AK FARÃS : LA WOON, WONNI NA

Diggante Farãs ak Mali ma ngay wéy di ñagas. Loolu nag tàmbaliwul tey rekk....

ALIYU SÀLL : KU AM KUDDU DOO LAKK

Aliyu Sàll tekki na ndombog-tànkam ci boppu CDC, teg loxoom ci Alxuraan, waat ne...

LI GËN A FÉS CI XIBAARI BÉS BI Altine 5 ut 2022

PÓLITIG Maalig Gàkku fésal na yéeneem ak taxawaay bi mu namm a am ëllëg ci...

YOMBALUG DUNDU GI, NISËRU NGUUR GI

Ci atum 2023 mii nu dëgmal, Nguur gi dafa fas yéene génne gafaka (budget)...

LI GËN A FËS CI XIBAARI

LÀMB : Bàlla Gay 2 daanaat na Giri-Bórdoo  Ci diibéerub démb ji la Gastõ Mbeng...

MËQ SUUF

Bari na ay mag, yu góor ak yu jigéen, yuy fàttaliku lenn ci li...

ÀTTE BOR FEY WALLA… FÀTTE ? (Ndongo Si)

Ndongo Si Mbasum Covid-19 mi am nay njeexital ci koom-koomu Afrig, dekkal na sax coow lu...

PÉNCUM MAAM YUNUS JEŊ : LADAB CI LÀMMIÑI RÉEW MI (NDEY KODDU FAAL)

Ku dégg Maam Yunus Jeŋ, sa xel dem ci jigéen ji jëkk a bind...

WAAW, ANA DIJJE BAAJI ?

Mbirum ñaari way-yëddu ya réeroon ca Kab Maniwel ma ngay wéy di lëmbe xel...

ETAASINI : DÀQ NAÑ 140i SAA-SENEGAAL

140i saa-senegaal la Etaasini dàq. Daf leen a waññi ginnaaw biñ fa duggee ci...

AADAMA BARO RËCC NA !

Ag Nguur naroon na daanooti ci Afri sowu-jant. Gàmbi la naroon xewe. Ayu-bés bii...

LI GËN A FÉS CI XIBAARI BÉS BI (7/2/2024)

WAA ETAASINI, UE AK CEDEAO DAL NAÑU CI KOW MAKI SÀLL Ndogalu Njiitu réew mi...

LI TAX 102i BOROOM XAM-XAM YU MAG JÀPP NE SENEGAAL DU RÉEWUM YEMALE

CI TEKKIB PAAP AALI JÀLLO * Séex Anta Jóob mas naa bind ne "Senegaal, mënees na fee...

DÓOR I YAT YARUL GONE

 SAFIYETU BÉEY Juróom-ñetti xarnu ci ginnaaw, amoon na fi buurub Almaañ bu ñuy wax Ferederik...

BÉS DINA ÑËW !

Lu yëngu lu ne, li ko yëngal a ko ëpp doole. Dëgg la, futbal...

NGOMBLAAN GI JÀLLALE NA SEMBUB ÀTTE BI

Bees sukkandikoo ci Ayib Dafe, Ndiisoog àtte yi jàllale na sembub àtte biy soppi...

DUND BU JAFE BI : SAA-SENEGAAL YEE NGI ÑAXTOOTI

Démb ci gaawu gi, 21 oktoobar 2023, saa-senegaal yaa nga woon fa Place de...