LI GËN A FÉS CI XIBAARI BÉS BI (23/1/2025)

MURIG MBALAANU KIIRAAYU FARBA NGOM Ayu-bés bii ñu génn la Ngomblaan gi dooroon liggéey bi ba jotoon a taxawal ag ndiisoo. Suba, ci àjjuma ji,...

NDAJEM JËWRIÑ YI : ÑEENTI JIITUWAAYI NJIITU RÉEW MI

Ci àllarbay démb ji, 22i fani sãwiyee 2025, lees doon amal ñeentelu ndajem jëwriñ yi ci at mu bees mii. Njiitu réew mi, Basiiru...

CDEPS MI NGI SÀKKU CI NJIITU RÉEW MI MU « YEESAL WAXTAAN WI AK SAABALKAT YI »

Conseil des diffuseurs et éditeurs de presse du Sénégal (CDEPS) dafa doon amal, tay ci àllarba ji, ndajem saabal ñeel tolluwaayu saabalukaay yi ci...

LI GËN A FÉS CI XIBAARI BÉS BI (22/1/2025)

USMAAN SONKO : DUGG NAÑU CI JAMONO JOJ, BAALE JEEX NA Elimaanu jëwriñ yi, Usmaan Sonko, biral na gis-gisam ci xeex gi ñuy xeex nger fi...

NJËLBEENI NDOGALI DONALD TRUMP

Démb lees doon amal palug Donald Trump niki ñeen-fukk ak juróom-ñaareelu (47eelu) Njiitu Réewum Amerig. Moom nag, dafa toog rekk tàmbalee xaatim ay dekkare...

MAGU WAXOON NAA KO

JIKKO JU RAFET MOOY TABAX AM RÉEW

Wolof nee na, rafet kanam, rafet jikko a ko...
01:33:07

“Héritages” dalal na Bubakar Bóris Jóob

"Héritages ak Awa" ngi dalal Bubakar Bóris Jóob, ngir...

Malaanum Lëndëm : Bóris Jóob, na woon, fa woon

Ñeenteelu yoon a ngi nii Bubakar Bóris Jóob di...

GÀCCE NGAALAAMA, MBUGAAR !

Senegaal amati na ndam ci 3eelu fan ci weeru...

KUJJE GEEK WOTEB 2022 BI: BËGG NAA LA, BËGGUMA LA, LOOLU JARUL COOW

Ci bésub 23 sàŋwiye ci atum 2022 bii di...

FÀTTALIKU DÉMB

SEEX

Seex Mooy góor Moo di as gor Mbokk ya ko wor Ñooy mbokk...

FÀTTALIKU OMAR BOLONDEŊ JÓOB… 2/2

(ÑAAREELU XAAJ) Bi ñu nee Senegaal moom na boppam tamit,...

2002, ATUM SUUXU JOOLAA BI

Bërki-démb 26 sàttumbar ci atum 2020, "Bateau le Joolaa"...

FAIDHERBE, SAAY-SAAY BI NUY SARGAL

Bi Siidiya Ndàtte Yàlla génnee àddina ak léegi, am...

JÉERI JOOR NDEELAAK TUBAAB BI

Jéeri Joor Ndeela Faal mu ngi gane àdduna ci...

DÉMB AK TEY

WIDEWO YI

WAXLEEN SEEN XALAAT

BOO BAÑEE ÑAAW…

Bu nu la waxee nga àggale kàddu gii, looy...

Njiitu Réew

Dangaa jiitoom Dañu la jiital Sa jubb cunduŋ xanaa taxul Moo ndax...

YAA GORE !

Yàgg, yàgg, dëgg ay daan Dëgg lottoon na Senegaal Usmaan Sonkoo...

Ndigalu Maam Ya

Afrig nee Waaw góor, waaw kumba Ayca leen ca waar wa Bu...

SÀCCIIN WI JËM CI TÀNN YI DËGMAL TE FEEÑALEES KO

Sëñ Abdu Xaadr Kebe mooy biral fii xalaatam ñeel...

TÀGGATOO

NJÀNGAT CI TÉERE YI

XËT YI LEEN DÀQAL

NGOMBLAAN GI JOYYANTI NA SÀRTU-BIIRAM

Dépite yi jàllale nañ sémbuw àtteb 10/2024 wiy soppi ak a mottali « loi...

NDAJEM NJIITI KIPPAANGOY DÉPITE YI

Coowal DPG li ba tey jeexagul. Nde, ndeyu-mbill ji, Usmaan Sonko, dafa am ay...

CAAROY 44 : USMAAN SONKO ŊÀÑÑ NA FARÃS

Caaroy 44, xew-xew bu tiis la ci mboorum Afrig, rawatina mom Senegaal. Jéyya jooju,...

MÀGGALUG TUUBAA 2024

Tay, 23i pani ut 2024 mooy méngook 18eelu fanu safar ci atum 1446 ci...

IGE JOT NA NDIGAL

IGE (Ispection Générale d’État) am na sas wu réy. Dina amal ay caytu yu...

GEREEWU SAABALUKAAY YI

Saabalukaay xéy nañ bank seen i loxo tey ci talaata ji, 13i pani ut...

KAÑ LANUY TOOG ?

Doomi Senegaal, ñu yàgg a dox lañu. Bu ñu nekkul fépp it, bari na...

LI GËN A FÉS CI XIBAARI BÉS BI (24/7/2024)

TUKKIB NJIITU RÉEW MI Njiitu réew mi, Basiiru Jomaay Jaxaar Fay, jóge na fi, dem...

LOMPUL : BIRAM SULEY JÓOB WAX NAAK NJIITI GCO YI

Jëwriñ ji, Biram Suley Jóob, wax na ak njiiti GCO (Grande Côte Opérations SA),...

NDOGAL YI ROTE CI “CONSEIL SUPÉRIEUR DE LA MAGISTRATURE”

Tey, àjjuma juróom-ñeenti fan ci weeru ut lañu doon amal ndajem CSM mi (Conseil...

JÀPP NAÑU AG GAAL FA BÀMBUGAR

Mbëkk maa ngi wéy di lëmbe réewi Afrig sowu-jant yi, rawatina Senegaal. Saa su...

MALI-IKREN : DIGGANTE BA DOG NA

Càmmug Mali gi dafa jël ndogalu dog bépp xeetu jëflante ak Ikren. Ndogal loolu...

TÀGGE : PAATUG AAMADU MAXTAAR MBÓW

Guy daanu na. Aamadu Maxtaar Mbów, maamu askan wi, moo génn àddina. Ci guddig...

WOODSIDE : NDAM AM NA CI SÉMBUW SÀNGOMAAR WI

Woodside Energy siiwal na xibaar buy neex Saa-Senegaal yi, rawatina njiit yu bees yi....

NJAAG NANGUL !

Baaxoo nanu, fi réew mi, bu xewu bànneex amee, jigéen ñiy joqalante ay teraanga....

BAKKEL : NJIITUL SAED LI SEETI WOON NA BAYKATI KÀMBUG KOLANGAL GI

Mbënnum dexug Senegaal gi dafa jural ay jafe-jafe dëkk yi ko dar, rawatina Bakkel...

XIBAARI TÀGGAT-YARAM (8/8/2024)

Jeu Olympic Paris 2024 Ci wàllu futbal bi, Espaañ U23 ak Farãs U23 ñooy daje...

ÀMBURUWAAS SAAR : AATU RÉER NA !

Njabootu làmbu Senegaal ak mbatiit am nañu dëj. Nde, xibaaru tiis ak uw naqar...

LI GËN A FÉS CI XIBAARI BÉS BI (24/6/2024)

BÉSU LIGGÉEYKATI BOKKEEF GI Démb, ci dibéer ji, 23i pani suwe 2024, lañ doon màggal...

LI GËN A FËS CI XIBAARI BÉS BI (13-8-2024)

MBIRUM "Conseil Supérieur de la Magistrature" Ndogal yi tukkee woon ca ndajem CSM (Conseil Supérieur...

LI GËN A FÉS CI XIBAARI BÉS BI (26-8-2024)

JËFLANTEEK BITIM-RÉEW Réewum Senegaal am na yéeney gën a dëgëral digganteem ak réewum Sapõ....

LI GËN A FÉS CI XIBAARI BÉS BI (26/9/2024)

LEERALI CÀMM GI CI LIÑ FI FEKK Ci alxamesu tey jii, 26i pani sàttumbaar 2024...

CÀMM GI ÀDDU NA CI COOWAL ONAS LI

Mustafaa Njekk Saare mi yore kàddu Càmm gi àddu na ci coowal Onas li...

LI GËN A FÉS CI XIBAARI BÉS BI (11/10/2024)

SÉMBUW SOPPI SENEGAAL FII AK 2050 Sémb wi, maanaam “Le Projet”, nees koy waxee, yemb...

NAALU NEKKAL : 300i DEFARUWAAYI KËYIT YEES LËNKALE

Ñetti téeméeri defaruwaayi këyit (état civil) lañu lënkale ngir yombal aar geek ceetug këyiti...

PASTEF AK ÑOOMIN SEEN

Ndam la féete na wet. PASTEF a gobbi lépp, lëmbe géew bi, gën a...

MAKI SÀLL, LU LA KO JARAL ?

Seneweb moo siiwal xibaar bi. Maki Sàll, Njiitu réewum Senegaal mi folleeku keroog 24...

LI GËN A FËS CI XIBAARI BÉS BI (24/9/2024)

CÀMM GI DINA WAX AK ASKAN WI Njiitu réew mi ak Càmm gi dinañ wax...

LI GËN A FÉS CI XIBAARI BÉS BI (2/9/2024)

TUKKIB NJIITU RÉEW MI FA SIIN Njiitu réew mi Sëñ Basiiru Jomaay Jaxaar Fay moo...

NJIITU RÉEW MI TABB AMINATU TURE

Njiitu réew mi, Basiiru Jomaay Fay, tabb na Soxna Aminata Ture. Ci altine ji,...

LI GËN A FÉS CI XIBAARI BÉS BI (7/11/2024)

UDS BU AJI MBERGAAN FEKKI NA PASTEF Fukki fan kepp a des ci wotey palug...

NDAJEM MBOOTAAYU ÀTTEKATI SENEGAAL YI

Mbootaayu àttekati Senegaal yi, ñu gën koo xam ci turu UMS (Union des Magistrats...

TOOLI CEEB YI TUUB FA DIIWAANU MAATAM

Tooli ceeb yu baree tuub fa diiwaanu Maatam. Looloo ngi am ginnaaw bi dex...

BALAA NOO LAAX JAAY…

Nit, ak xelam ak i xalaatam yu xóot, du jóg ci di jéem a...

NJIITU RÉEW MI TAS NA NGOMBLAAN GI

Ngomblaan gee saay. Ki ko faat mooy Sëñ Jomaay. Démb la biral ndogal li,...

LI GËN A FÉS CI XIBAARI BÉS BI (17/10/2024)

WAAJTAAYU WOTEY PALUG DEPITE YI Lu tollu ci weer moo des ci wote yi. Waaye,...

MBËKK MI : GAAL GI SUUX FA MBUUR

Jëyya ju metti amatina ci mbëkk mi. Genn gaal gu yab ba fees, wutali...

TÀGGE : SOXNA WAALO MU SËRIÑ SAALIW MBÀKKE NELAW NA

Xibaar bu tiis la njabootu Tuubaa ak taalibey murit yi xëyee tey. Soxna Waalo...