SAMA XALAAT ÑEEL “SOMMETS” YI AK SUNU NJIITI AFRIG YI (TAYIIRU SAAR)

Ci tekkib Paap Aali Jàllo 1. "Sommet France-Afrique" ngir wéyal nooteel geek mbéeféer gu bees gi. Te, ginnaaw bi ndaw ñi yeewoo, ñu dëpp wax...

NJIITU RÉEW MI BIND NA NJIITUL NGOMBLAAN GI

Coowal DPG bu elimaanu jëwriñ yi ba léegi fayagul. Dina ko def am du ko def ? Kañ la ko war a def ak kañ...

LI GËN A FÉS CI XIBAARI BÉS BI (5/9/2024)

LU BEES CI CAABALUG PRODAC GI Caabal gi IGF (Inspection Générale des Finances) defoon ci naalu PRODAC (Programme des Domaines Agricoles Communautaires) wi, coow laa...

NGOMBLAAN GI JÀPPAL NA USMAAN SONKO ÀPPU “DPG” BI

Coowal “DPG” (Déclaration de Politique Générale) li nga xam ne nee na woon kurr ci réew mi, ma ngay waaj a am ab daaneel....

NJIITU RÉEW MI DÀQ NA NJIITI CESE AK HCCT YI

Njiitu réew mi, Basiiru Jomaay Jaxaar Fay, dàq na Ablaay Daawda Jàllo ak Aminata Mbeng Njaay. Ñoom ñaar ñoo nekkoon njiiti  campeef yii di...

MAGU WAXOON NAA KO

JIKKO JU RAFET MOOY TABAX AM RÉEW

Wolof nee na, rafet kanam, rafet jikko a ko...
01:33:07

“Héritages” dalal na Bubakar Bóris Jóob

"Héritages ak Awa" ngi dalal Bubakar Bóris Jóob, ngir...

Malaanum Lëndëm : Bóris Jóob, na woon, fa woon

Ñeenteelu yoon a ngi nii Bubakar Bóris Jóob di...

GÀCCE NGAALAAMA, MBUGAAR !

Senegaal amati na ndam ci 3eelu fan ci weeru...

KUJJE GEEK WOTEB 2022 BI: BËGG NAA LA, BËGGUMA LA, LOOLU JARUL COOW

Ci bésub 23 sàŋwiye ci atum 2022 bii di...

FÀTTALIKU DÉMB

SEEX

Seex Mooy góor Moo di as gor Mbokk ya ko wor Ñooy mbokk...

FÀTTALIKU OMAR BOLONDEŊ JÓOB… 2/2

(ÑAAREELU XAAJ) Bi ñu nee Senegaal moom na boppam tamit,...

2002, ATUM SUUXU JOOLAA BI

Bërki-démb 26 sàttumbar ci atum 2020, "Bateau le Joolaa"...

FAIDHERBE, SAAY-SAAY BI NUY SARGAL

Bi Siidiya Ndàtte Yàlla génnee àddina ak léegi, am...

JÉERI JOOR NDEELAAK TUBAAB BI

Jéeri Joor Ndeela Faal mu ngi gane àdduna ci...

DÉMB AK TEY

WIDEWO YI

WAXLEEN SEEN XALAAT

BOO BAÑEE ÑAAW…

Bu nu la waxee nga àggale kàddu gii, looy...

Njiitu Réew

Dangaa jiitoom Dañu la jiital Sa jubb cunduŋ xanaa taxul Moo ndax...

YAA GORE !

Yàgg, yàgg, dëgg ay daan Dëgg lottoon na Senegaal Usmaan Sonkoo...

Ndigalu Maam Ya

Afrig nee Waaw góor, waaw kumba Ayca leen ca waar wa Bu...

SÀCCIIN WI JËM CI TÀNN YI DËGMAL TE FEEÑALEES KO

Sëñ Abdu Xaadr Kebe mooy biral fii xalaatam ñeel...

TÀGGATOO

NJÀNGAT CI TÉERE YI

XËT YI LEEN DÀQAL

GOR, CA WAX JA !

Lu tollu ci weer ginnaaw ba ñu ko tabbee elimaanu jëwriñ yi, Usmaan Sonko...

KAN MOOY XALIFA SÀLL ?

Xalifa Sàll, nitu pólitig la, fës lool fi Senegaal, di lawax ci wotey 2024...

LI GËN A FÉS CI XIBAARI BÉS BI (30/4/2024)

CÀKKUTEEFU KURÉLI MAXEJJ YI Yenn ci kuréli maxejj yi, tudde seen bopp Sursaut citoyen et...

XIBAARI TÀGGAT-YARAM (18/9/2023)

WAA LORIENT YI SARGAL NAÑU BENJAMIN MENDY Benjamin Mendy duggaat na démb ci pàkkub futbal,...

LI GËN A FÉS CI XIBAARI BÉS BI  Àllarba 14 desàmbar 2022

PÓLITIG  Pexey kippaangog Yewwi Askan Wi  Altine jii weesu la kii di Aamadu Ba demoon ca...

WAAW, ANA AAMADU BA (BBY) ?

Gaawu, 3 féewaryee 2024 lañ gëj a dégg Aamadu Ba, jëwriñ ju mag ji,...

BASIIRU JOMAAY JAXAAR FAY SIIWAL NA AM-AMAM

Basiiru Jomaay Jaxaar Fay dafa bokk ci lawax yiy dagaan baatu askan wi ngir...

LI GËN A FÉS CI XIBAARI BÉS BI (13/4/2024)

NJABOOTU LÀMB DAL NA CI KOW BIRAM SULÉY JÓOB  Bi jëwriñ jii di Biram Suléy...

NJÀNG MEEK NJÀNGALE MI : BËGG-BËGGI JËWRIÑ JI MUSTAFAA GIRAASI

Jëwriñu njàngale mi ci daara yu ndaw yeek yu digg-dóomu yi, Mustafaa Giraasi, fésal...

ANIBAAL JIIM PELENT NA AADAMA FAAL MU BENNOO

Ab bataaxal la Anibaal Jiim mi ci kaso bi biral, di ci xamle ne...

MBIRUM USMAAN SONKO

Ay weer ginnaaw ba ñu ko tegee loxo ak tey, ba léegi Usmaan Sonko...

WÀÑÑITEG NDUND GI

Wàññiteg njëgu ndund gi, Càmm gi jël na ci ay ndogal. Lañu jotoon waxtaane...

LI GËN A FÉS CI XIBAARI BÉS BI Altine 5 desàmbar 2022

PÓLITIG Ngombalaan gaa ngi wéy di natt nafay njëwriñ yi ñeel atum 2023. Njëwriñu dem...

BIRAM SULEY JÓOB MA NGA WOON KÉEDUGU

Jëwriñu laf gi, soroj beek mbéll yi, Biram Suley Jóob, ma nga woon fa...

« JUMTUKAAYI WOTE YI MAT NAÑ. »

Magum jëwriñ ju bees ji, Sidiki Kabaa, dalal na xel yi ñeel wotey 2024...

WOTEY 2024 YI : MBIRUM NDIISOOG LUÑÑUTU GI

Mbirum ndiisoog luññutu gi dépitey PDS yi sumb ca Ngomblaan gaa ngiy wéy di...

PALESTIN – ISRAAYEL : KU TOOÑ ?

Fan yii, Palestin ak Israayel ñu ngi sànnantey mbéll, sóobu cib xare bob, bim...

BORUB GALAG ÑEEL KËRI TASUKAAYI XIBAAR YI

Jamono jii, këru tasukaayu xibaar yu bari ñoo ngi ci guuta. Ndaxte, dañu ame...

Ñetti faniy ndajem USA – Afrig

Talaata 13i fan ba alxames 15i fan ci weeru desàmbar 2022, ay njiit ak...

SENEGAAL WULLI NA GÀMBI

Tay ci altine jii 15 sãwiyee 2024 la Senegaal doon amal joŋanteem bu njëkk...

LI GËN A FÉS CI XIBAARI BÉS BI GAAWU 10 DESÀMBAR 2022

PÓLITIG Woteb nafag 2023 gi jeex na ci gaawu bi. Jëwriñ ji ñu dénk nafag...

TUKKI JËM SIGICOOR JAFE NA

Ndakaaru, fi la waa réew mépp wutsiy xëy. Ndaxte, fii la lépp nekk. Waaye...

WOTEY 2024 : ËTTUB DABU BI BIRAL NA NJUREEFI NÉGANDIKU YI

Tay ci àllarba ji la Ëttub dabu bi nekkee Ndakaaru biral  njureefi néggandiku yi...

YOON : SOS/PAIX A NGI ÑAAN NJEKK NJIITU REEW MI

Mbootaayu kuréli ma-xejj yi ngir jàmm, ñu gën leen a miis ci SOS/Paix (Synergie...

GINE BISAAWOO : UMAR SISOKO EMBALO TAS NA NGOMBLAAN GA

Umar Sisoko Embalo, Njiitu réewum Gine Bisaawoo, tasati na Ngomblaan ga. Démb altine, ci...

KÀDDUY ELIMAANU JËWRIÑ YI

Elimaanu jëwriñ yi, Usmaan Sonko, yékkateeti nay kàddu jëmale ci Saa-Senegaal yi. Wile yoon...

WIDEWOO BASIIRU JOMAAY FAY DU JÀLL FA RTS

RTS, kibaaraan la gu wute ak yeneen yi nekk ci biir réew mi. Ndax,...

WOTEB SÉMBUB « AMNISTIE » CA NGOMBALAAN GA

Sémbub « amnisti » bi Njiitu réew mi naal mu ngi jaabaajonge réew mi. Mu nekk...

Xeex nger ci àddina si

Ci àjjuma ji, 9i fan ci weeru desàmbar 2022, la àddina wërngal këpp doon...

Aksidaŋ bi ca yoonu Kungël : Njaal ak ndigali Njiitu réew mi, Basiiru Jomaay Jaxaar Fay

Démb ci alxemes ji, 25i awril 2024, la aksidaŋ bu metti amee woon fa...

QATAAR – SENEGAAL, NDAM REKK

Ginnaaw bi mu ñàkkee joŋanteem bu njëkk bi digganteem ak Olànd, Senegaal dina janook...

PEREFE BU NDAKAARU AAYE NA MÓTO YI ÑU DAW BIIR NDAKAARU

Perefe bu ndakaaru bi, Serif Muhammadu Bolondeŋ Njaay, génne na ab yégle buy aaye...

LEES WAR A JÀNG CI NDIMBALU RÉEWUM FIDEL CASTRO ÑEEL ITALI ?

Boos Ndóoy*   Saa buñ tuddee réewum Kibaa, ñépp daldi fàttaliku njiitam lu ràññeeku la :...

MALIN BJÖRK (U.E) : « BËGG NANU GISE AK BASIIRU JOMAAY FAY »

Ndaw yi Bennoog Tugal gi yabal (Mission de l'Union Européenne) ngir ñu saytu wotey...

LI GËN A FÉS CI XIBAARI BÉS BI (13/7/2023)

GORNOORU NDAKAARU BI GÀNTAL NDAJEM TABB MU WAA PASTEF Waa Pastef dañ nammoon a amal...

LI GËN A FÉS CI WOTE YI (22/3/2024)

PDS FEKKI NA BASIIRU JOMAAY FAY Ñépp a doon xaar PDS ngir xam naka lay...

ÀDDINA SAA NGI NDOKKEEL BASIIRU JOMAAY FAY

Wëliis Maki Sàll mi muy wuutu ci boppu réew mi, yeneen Njiiti réew yi...

LI GËN A FÉS CI XIBAARI BÉS BI (17/01/2023)

JÉBBALUG DABANTAL YA TAQARNAASE NA Ñetti fan kepp a des ndajem ndeyu àtte mi biral...