SAA-CEES DAANAAT NA SÀRKOO !

14i at ci ren gannaaw ba Saa-Cees ak Sàrkoo njëkkee bëre. Seen lámb jooju, doomu Géejawaay ji moo ko yóbbuloon doomu garã-yoof ji, daanoon...

NOSTE PÓLITIG GOG IRÃ

Ginnaaw ba Humayn àndee ak askan wa daaneel Nguur ga fa nekkoon, ca lañu amalee ay wotey referàndom, keroog bési 30 ak 31 màrs...

67EELU LËLU NJIITI RÉEW AK CÀMM YU CEDEAO

Njiitu réew mi, Sëñ Basiiru Jomaay Jaxaar Fay, dem na tay ci gaawu bi, 21 suwe, fa Abuja (réewum Niseeriyaa), ngir teeweji 76eelu lëlub...

LI GËN A FÉS CI XIBAARI BÉS BI (20/6/2025)

GAINDESAT-1B : SENEGAAL WUTALI NA JAWW JI Senegaal a ngi séqi na jéego bu yees ci fànnu xam-xamu jaww ji. Nde, defar nañu seen ñaareelu...

PALESTIN, JIRIMU ÀDDINA SI

Ñaar-fukki weeri xare yoy, bés bu nekk, fa Gasaa, ay bakkan rot. Bu leen misil yeek bomb yi rayul, sóobare yi di leen sox...

MAGU WAXOON NAA KO

JIKKO JU RAFET MOOY TABAX AM RÉEW

Wolof nee na, rafet kanam, rafet jikko a ko...
01:33:07

“Héritages” dalal na Bubakar Bóris Jóob

"Héritages ak Awa" ngi dalal Bubakar Bóris Jóob, ngir...

Malaanum Lëndëm : Bóris Jóob, na woon, fa woon

Ñeenteelu yoon a ngi nii Bubakar Bóris Jóob di...

GÀCCE NGAALAAMA, MBUGAAR !

Senegaal amati na ndam ci 3eelu fan ci weeru...

KUJJE GEEK WOTEB 2022 BI: BËGG NAA LA, BËGGUMA LA, LOOLU JARUL COOW

Ci bésub 23 sàŋwiye ci atum 2022 bii di...

FÀTTALIKU DÉMB

SEEX

Seex Mooy góor Moo di as gor Mbokk ya ko wor Ñooy mbokk...

FÀTTALIKU OMAR BOLONDEŊ JÓOB… 2/2

(ÑAAREELU XAAJ) Bi ñu nee Senegaal moom na boppam tamit,...

2002, ATUM SUUXU JOOLAA BI

Bërki-démb 26 sàttumbar ci atum 2020, "Bateau le Joolaa"...

FAIDHERBE, SAAY-SAAY BI NUY SARGAL

Bi Siidiya Ndàtte Yàlla génnee àddina ak léegi, am...

JÉERI JOOR NDEELAAK TUBAAB BI

Jéeri Joor Ndeela Faal mu ngi gane àdduna ci...

DÉMB AK TEY

WIDEWO YI

WAXLEEN SEEN XALAAT

BOO BAÑEE ÑAAW…

Bu nu la waxee nga àggale kàddu gii, looy...

Njiitu Réew

Dangaa jiitoom Dañu la jiital Sa jubb cunduŋ xanaa taxul Moo ndax...

YAA GORE !

Yàgg, yàgg, dëgg ay daan Dëgg lottoon na Senegaal Usmaan Sonkoo...

Ndigalu Maam Ya

Afrig nee Waaw góor, waaw kumba Ayca leen ca waar wa Bu...

SÀCCIIN WI JËM CI TÀNN YI DËGMAL TE FEEÑALEES KO

Sëñ Abdu Xaadr Kebe mooy biral fii xalaatam ñeel...

TÀGGATOO

NJÀNGAT CI TÉERE YI

XËT YI LEEN DÀQAL

DGE MÀTT NA, NE DU BÀYYI

Ci talaata jii, 31 oktoobar 2023, la kurél giy saytu wote yi ci réewum...

WOTEY 2024 YI : BENNOOG TUGAL (U.E.) A NGI GËTËN MAKI SÀLL

Waa Bennoog Tugal (Union Européenne) àddooti nañ ci wotey 2024 yees war a amal...

COSCE ŊÀÑÑI NA NI ÑU TABBE WAA CENA

COSCE (Collectif des Organisations de la Société Civile pour les Elections) ag mbootaay la...

NDOG MU METTI FA KUMPENTUM

Ndogum yoon (aksidaŋ) mu mettee ame fa Kumpentum, tey ci suba teel, bi 7i...

LI GËN A FÉS CI XIBAAR BÉS BI (6/6/2024)

BÀYYI NAÑU AADAMA FAY Démb lañu ko téye woon fa “Section de Recherches” bu Kolobaan...

JIIXI-JAAXA CI FAATUG MARI GÉY CA NGOR

Mari Sàmb Géy, ñu gën koo xame ci Mari Géy, moo ñàkk bakkanam fa...

WAAJTAAYU BÉSU DAARA

Séex Umar Aan di jëwriñ ji ñu dénk njàng meek njàngale mi amal na...

ËTTU ÀTTEKAAY BU KAWE BI GÀNTAL NA CÀKKUTEEFU PDS GI

Ëttu àttekaay bu kawe bi gàntal na càkkuteefu PDS gi lawax yi ñu téye....

TUKKIB NJIITU RÉEW MI FA PARAAYAA AK KONAAKIRI

TUKKIB NJIITU RÉEW MI FA PARAAYAA AK KONAAKIRI Njiitu réew mi, Sëñ Basiiru Jomaay Jaxaar...

LI GËN A FÉS CI XIBAARI BÉS BI (01/4/2024)

TABBUG BASIIRU JOMAAY JAXAAR FAY Ëllëg ci talaata ji, dees na tabb Basiiru Jomaay Jaxaar...

JÉYYA FA ECOPI : LU ËPP 150 BAKKAN YU ROT

Jéyya ju réy moo xew fa Ecopi. Suuf saa fa màbb ba ay bakkan...

LI GËN A FÉS CI XIBAARI BÉS BI (10/7/2023)

PÓLITIG Ayda Mbóoj dina bokk ci lawax yiy xëccoo réew mi ci wotey 25 féewaryee...

TAAX BI MÀBB NDAKAARU : 5I BAKKAN ROT NAÑU

Taaxub 3i etaas moo màbb ci guddig altine ji jàpp talaata. Xaar-Yàlla la jéyya...

MAN MAAY KAN ?

Danuy faral di dégg ñu naan : « boo xamul foo jëm, dangay dellu...

UBBITEG LEKKOOL YI

Lekkooli Senegaal yi tàmbali na tijji ay buntam. Niki démb ci altine ji, 2...

LI GËN A FÉS CI XIBAARI BÉS BI ( 5/10/2023)

MAKI SÀLL DINA TAS CÀMM GI Muy ab xibaar bu jib ginnaaw ba ñu...

LI GËN A FÉS CI XIBAARI BÉS BI (20/9/2023)

TÀGGATOOB NJIITU RÉEW MI MAKI SÀLL CA ONU Démb ci talaata ji la Njiitu réew...

Ñetti faniy ndajem USA – Afrig

Talaata 13i fan ba alxames 15i fan ci weeru desàmbar 2022, ay njiit ak...

NISEER AM NA NDAM CI KOW FARÃS

Niseer am na ndam ci kow Farãs. Ginnaaw seen xëccoo bu yàgg bi (3i...

AIBD : AB ROPPALAAN BU WÀCC YOONAM

Naawub Belees Jaañ bi (Aéroport International Blaise Diagne) dafa tëj, tey ci alxames ji....

LI GËN A FÉS CI XIBAARI BÉS BI (9/10/2023)

PÓLITIG Aali Nguy Njaay mottali na yéeneem ngir nekk lawax ci wotey 2024 yi. Ci...

NJUREEFI BAC 2024 YI

Joŋante BAC bi jeex na ci ayu-bés bii ñu génn. Njureef ya ca tukkee...

WOTEY 2024

Sàntar “Grande Medine” : Ci ndigalu perefe, dàq nañ taskati xibaar yépp bi waxtu...

RUWÀNDAA : PÀTTALIKUG 30EELU ATUM FAAGAAGALUG TUTSI YI

Atum ren ji mooy tollook fanweereelu at ginnaaw bi faagaagalug Tustsi amee ba léegi....

XIBAARI TÀGGAT-YARAM (3/9/2023)

SAALIF KEYTA KUPPEKATU MALI BA WOON GAAÑU NA Ci gaawug démb ji, 2 sàttumbaar 2023,...

ABDURAHMAAN JUUF MA NGA CA JÀNGUNE YA

Ginnaaw ba ñu leen takkalee seen i ndomboy-tànk, jëwriñi Càmm gu bees gi sóobu...

EURO 2024

Njureefi sumb bu njëkk bi Sumb bu njëkk bi ñeel Ëro 2024 bi ca Almaañ...

MBIRI NDEELA MAAJOOR JUUF

Ndeela Maajoor Juuf dugg na ci guddi gu bët setagul. Ginnaaw ba ñu ko...

LI GËN A FËS CI WOTEY 2024 YI (25/3/ 2024)

KÀDDUY BASIIRU JOMAAY FAY YU NJËKK NIKI NJIITU RÉEWUM SENEGAAL  Njiitu réew lu bees li,...

SENEGAAL/ANSD : LIMU NIT ÑI

ANSD, banqaas biy saytu limu nit ñeel yu ni mel, génnee na caabalam gu...

JUB, JUBAL AK JUBBANTI CI KOW TALI YI

Naalu “Jub, jubal, jubbanti” fa mu duutoon baaraamam teggiwu ko. Kilifay Càmm gu bees...

SEMINEERU NGUUR GI

Démb ci gaawu gi la Nguur gu bees gi doon amal ab semineer. Njiitu...

YOON : SOS/PAIX A NGI ÑAAN NJEKK NJIITU REEW MI

Mbootaayu kuréli ma-xejj yi ngir jàmm, ñu gën leen a miis ci SOS/Paix (Synergie...

LI GËN A FÉS CI XIBAARI BÉS BI (15/7/2024)

MATALEG NOSTEG WOTE YI Barki-démb ci gaawu gi, doon nañ amal ndajem weccante xalaat...

MBIRUM USMAAN SONKO

Ay weer ginnaaw ba ñu ko tegee loxo ak tey, ba léegi Usmaan Sonko...

USMAAN SONKO A NGI CI DIGGANTE DUND AK DEE

Wér-gi-yaramu Usmaan Sonko gën na doy waar. Njiiti YAW (Yewwi Askan Wi) yi ñoo...

LI GËN A FÉS CI XIBAARI BÉS BI (5/2/2024)

YËNGU-YËNGU YI GINNAAW NDÀQUG WOTE YI Ginnaaw dal gi nu tàmbali woon a seetlu ci...

KÀMPAAÑ 2024 YI : “MAA BAAX, YAA BON !”

Altiney tey jii mooy tollook juróom-ñeenteelu fanu kàmpaañ ñeel wotey 24 màrs 2024 yi....

LI GËN A FÉS CI XIBAARI BÉS BI (8/4/2024)

USMAAN SONKO JËL NA LENGEY MAGUM JËWRIÑ YI Usmaan Sonko, magum jëwriñ yi ci càmm...

DOG NAÑU MBAALI JOKKOO YI FA GABOŊ

Li wokkoon Senegaal, xuri na Gaboŋ. Ci njeexitalu ayu-bés bii ñu génn la réewum...